เรียนถามราคา พัดลมระบายความร้อนคอนเดนเซอร์แอร์ บี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย b11e13, 14 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b11e13

b11e13 New Member Member

19
    1
    0
    สวัสดีครับ ขับรถ ไม่ใช้แอร์มานาน ถึงเวลาต้องการจะใช้ งาน อันดับแรก พัดลมระบายความร้อน คอนเดนเซอรไม่หมุน กะว่าจะหาซื้อเปลี่ยน ท่านใดพอทราบราคา มอเตอร์ ตัวดังกล่าว บ้างมั้ยครับ
    หรือ ว่า ส่งร้าน พันมอเตอร์ ซ่อมไว้ใช้ ดีครับ คิดว่า แปรงถ่าน คงหมด น่ะครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    b11 ช่วยทีครับ

3. b11e13

19
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ ไม่เป็นไรแล้วครับ ผมอยู่ย่านหลักสี่ ไม่มีเวลาที่จะไปค้นหาน่ะครับ เลย ไปร้าน แถวๆ หน้า ทศท. ของมือสองได้มา 800 บาท ครับ บางท่าน บอก แพง บางท่าน บอก ไม่แพง ไม่เป็นไรครับ
    เอาไว้ เป็น เป็นความรู้
    เมื่อเปลี่ยนแล้ว ไปดำเนินการ ล้างแอร์ เติมน้ำยา เปลี่ยนสายพาน คอมฯ 1800 บาท
    เปลี่ยน ใบปัดน้ำฝน ของ บอซ 400 บาท
    ส่วน มอเตอร์ตัวที่เสีย ไว้ ซ่อม แล้ว เอาสำรองไว้ใช้งานครับ
    จบข่าว ครับ
    แพง หรือ ไม่แพง เอาไว้อ้างอิงแล้วกันนะครับ

4. b11e13

19
    1
    0
    ต้องขออภัย เนื่องจากกกด ซ้ำน่ะครับ

เป็นว่าขอแก้ไขข้อมูล หลังจาก ซ่อมแอร์เรียบร้อย แล้ว หมด ไป 1500 บาท ล้างด้วย เติมน้ำยาด้วย

แต่ เวลา แอร์ทำงาน มีเสียง ดัง ปุ๊กๆๆๆ เข้ามาในห้องโดยสาร

น่าจะดังมาจาก คอมเพลสเซอร์ ท่านใด บับ บี 11 มีเสียงแบบที่ว่ามั้ยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2012
  5. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ของผมเสียงไม่มีนะครับ มันทำงานเงียบดีครับ

จะดังก็แต่เสียงลมแอร์ครับ

6. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ นะ ครับ

7. kag_za

kag_za New Member Member

160
    0
    0
    อยากจะบอกว่างานเเอร์เค้าไม่นิยมเปลี่ยนเเปลงถ่านหรือถุ้นครับเพราะว่ามันไม่คุ้มหาเชียงกงหรือไม่ก็เอาของใหม่อ่ะครับราคาพอๆกัน

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รถผมไม่ดังนะครับ คอมแอร์นี้จะหามาเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน น้ำมันเยิ้มแล้ว

ส่วนมอเตอร์พัดลมนี่ ผมเอาของ B14 มาแปลงเอาครับ ขอซื้อแยกขายตัวละ 300 (เมื่อสองปีที่แล้ว)
    แล้วก็มาโมยึดกับขาเดิมเอา หมุนแรงดีเพราะต่อให้หมุน Step2 ตลอด ฝุ่นฟุ้งเลย

9. b11e13

19
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆท่าน ที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นนะครับ
    เป็นว่าแอร์ ก็ทำงานได้ดี ครับแต่เนื่องจากเรา ไม่รู้แหล่ง ขายของมือสอง ก็คงต้องทำใจน่ะครับ
    แต่ จะทำใจไม่ได้ตรง ใบปัดน้ำฝน เจ้าของร้านบอก ของยี่ห้อ บอซ แต่ เอาของ บอซโซ่ มาใส่ให้ เป็นแบบไม่มีก้านน่ะครับ
    ราคาน่ะยอมรับได้ แต่ เสียความรู้สึกตรงเรื่องความจริงใจนี่แหละ คงต้องค้นหา ร้านที่จริงใจกันต่อไปครับ

ของผมแอร์เย็นดีครับ แต่ลูกปืนไตชาร์ต ดังในใจเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้