B11 โหลดหน้าเตี้ย ขับแล้วมีเสียงหอนตลอด หาวิธีแก้ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย P-Racecourse(pex), 30 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ไปโหลดเตี้ยมาครับ
    - ตอนนี้ระหว่างขับจะมีเสียงหอนตลอดเลยคับ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร
    - ขับเกิน100พวงมาลัยสั่น ตั้ง0เรียบร้อยแล้วด้วยครับ
    - สเปคล้อ ขอบ15 กว้าง8นิ้ว ยาง185/45 แคมเบอร์-1 กดเตี้ยตามรูปเลยครับ
    มีไครเคยเป็นบ้างครับ วานบอกวิธีแก้ไขทีครับ

[​IMG][/url][/IMG]

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ลูกปืน ยาง น่าจะต้องลองตรวจเช็คดูครับ

ส่วน สั่นนั่น น่าจะลองถ่วงจี้ ดู ครับ

ผมก็เริ่มหอนละ ยังไม่ได้แก้ไขเลย

3. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ลองดูที่เพลาหรือยังคับ ว่ามันดังหรือเปล่า

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดอกยางแข็งป่ะล่ะ ดูลายแล้วน่าจะดังอยู่นะเป๊ก

5. aummor

aummor New Member Member

258
    1
    0
    ขอบในยางมันถูป่าวครับพี่

หอนนี่ก็มี เสียง ยาง เสียง ลูกปืน เพลา

สั่นก็ โห เยอะครับ

แต่หน้ากว้าง 8 โครตสวย เลี้ยวติดไหมครับพี่ ทำโป่ง ด้วยใช่ป่าวครับ

กลัวมันยื่นมากเกิน

6. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    RZ-1ผมมันก็หอนพอเร่งถึง150 มันมีเสียงเหมือนบีบแตรถเบาๆทีล้อหลังซ้าย ไม่รู้ว่าเสียงอะไร ทีแรกคิดว่าลูกปืน พี่ๆครับแล้วยางเนี่ยมันมีส่วนด้วยหรอครับ:(

7. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เรื่องเสียงนี่ตอบยากมาก ยังไงก็เอาใจช่วยครับ หายไวๆ จะได้ขับแบบสบายใจครับ

8. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ของผมถ้าลูกปืนล้อ จะดัง วุ้งๆๆๆๆ แล้วจะสั่นๆ ส่ายๆ ครับ แต่ถ้าเหมือนเสียงแตรเบาๆ ล้อหลังซ้ายซะด้วย ลองดูล้อครับสีกับอะไรมั้ย มีผุบ้างหรือปล่าวครับ ตอบยากเหมือนกันครับ

9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ไปซ่อมมาแล้วครับ ลูกปืนล้อลาโลกไปแล้ว ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

10. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    เลี้ยวติดซุ้มด้านในครับ โป่งทำเองคับ เคาะบานออกมาหมดเลยครับ ไม่ได้พับเก็บ

11. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ว่าจะบอกให้ลองเช็คลูกปืน ยกล้อ โยกขึ้นลงแระ ไม่ทัน 55+

12. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
    ท่าน เมื่อไหร่จะมาเอาโป่งไปซักทีคับ เด๋วมันก็ไปกับน้ำหรอก...555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้