กระทู้ขอระบายกับร้านซิ่งร้านนึง -- หยุดซะทีเหอะ การกระทำแบบนี้ -- เป็นอะไรมากรึป่าว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ELeven Racing, 25 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0

เนื่องจากมีลูกค้าท่านหนึ่ง ได้เข้าไปเจอข้อความ จากผู้ขายท่านหนึ่งที่พูดพาดพึงถึงสินค้าของผมแล้ว pm มาให้ผม

รู้สึกจะโจมตีคนขายเจ้าอื่นจังเลยน่ะ ผมละเหนื่อยใจกับเขาจริงๆ ของตัวเองดีตลอด ทั้งๆที่เบื้องหลังนี่......

คนซื้อ + อู่ เขารู้กันหมดแล้ว ว่าอะไรใช้ได้ใช้ไม่ได้ ถ้ายอดขายร้านคุณตกลง ก็หาวิธีอื่นดีกว่านะ อย่ามาทำแบบนี้เลย วันนี้เรามาพูดความจริงกันดีกว่า ใส่มาใส่ไคล้มั่วๆแบบนี้เลย ลูกค้าคนอื่นเข้าใจผิดกันหมด

-- เก็บของเคลมหลังร้านตัวเองแล้วก็นั่งถ่ายรูปเปรียบเทียบ อันนู้นดี อันนี้ไม่ดี ทั้งๆที่เป็นของร้านคุณเอง ผมก็งงกับคุณจริงๆ

-- เรกูเลเตอร์ Tomei ก๊อปปี้ ทนแรงดัน 8 บาร์ บูสท์ให้เครื่องแตกยังไงมันก็ไม่ถึงหรอกครับ เชียร์ขาย ตะแบงขาย ทั้งที่รู้ว่ามันใช้ไม่ได้ -- ลูกค้าก็เซ็งซิครับ

-- วันนึงคุณขายของยี่ห้อนึง คุณบอกว่ามันดี มันเยี่ยม / แล้ววันนึงคุณก็บอกว่ามันไม่ดี เพราะคุณได้ของอีกยี่ห้อนึงมา

-- คุณสั่งของจีน-ไต้หวัน แล้วมาตีแบรนด์ใหม่ แล้วหลอกชาวบ้านว่า ของแท้ๆ แท้ไต้หวัน แต่มันก็คือของก๊อปปี้ไม่ใช่หรอครับ

ผมรู้ครับ คุณอยากยิ่งใหญ่ คุณอยากเป็นที่ 1 ทุนในการสั่งสินค้าคุณเยอะ แต่ดิสเครดิตร้านค้าอื่นๆแบบนี้มันไม่แมนเลยครับ

....... ลูกค้าเก่าคุณมาเล่าให้ผมฟัง ของคุณไม่ดีก็เยอะน่ะเงียบกริ๊บเลย ผมไม่อยากประจาน ทั้ง - เรกูเลเตอร์ - ปั้มติ๊ก - สายน้ำมัน -- เกจ์ DEFI CR

ผมและพรรคพวกใส่รถแข่งใส่กัน ไม่เห็นรั่วซึมอย่างที่คุณว่าเลย

ไม่ถูกใจ ไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2012
  2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ค้าขายเหมือนกัน ทำไมต้องโจมตีกัน มันเป็นสิทธิ์ของลูกค้าอยู่แล้ว ผมว่านะ

3. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ขายของมันต้อง ใจ กับ ใจ คุยกันรู้เรื่อง

4. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ใช้ดี ไม่จำเป้นต้อง"แพง" โดนเลยครับบัง

5. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ใครทำไรก็ได้แบบนั้นแหละ

6. ผมว่าบอกชื่อร้านมาเลยครับ เราจะได้รู้ ใครคิดยังไง เป็นยังไง จริงเท็จแค่ไหน คนไม่ดีเราต้องช่วยบอก ช่วยระวังกันครับ สังคมมันกว้าง

7. aBsOlUtE'

aBsOlUtE' New Member Member

137
    0
    0
    ยอดขายมันขึ้นอยู่กับการบริการที่ดีมากกว่า ขายไม่ดี แล้วไปดิสเครดิตร้านอื่นแบบนี้ ไม่ดีเลย!!! คับ ว่าแต่ ร้านไหนเอ่ย จะได้รู้ๆกัน

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถึงรถผมจะไม่แรง ไม่เป็นที่รูจัก

แต่ผมก็ยังมั่นใจใช้ของพี่บังครับ และ ประทับใจในการบริการของพี่บัง ครับผม

อันไหนดี อันไหนเหมาะใช้ดีกดไปเลย แต่ถ้าอันไหนแพงจัดผมงบน้อยช่วยลดค่าใช้จ่ายได้พี่บังก็บอกครับ นี้แหละครับ ค้าขายแบบมิตรภาพ ผมละโคตรชอบเลย !

9. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    นิสัยไม่ดีครับแบบนี้

10. ELeven Racing

373
    3
    0
    หัวฉีด 1000 cc. เหลืออยู่ 1 ชุด จะเอาก็บอกน่ะ

11. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ร้านไหนหว่า อิอิ ;)

12. ELeven Racing

373
    3
    0

เรกูเลเตอร์ SARD ตัวนี้ไม่ใช่ของญี่ปุ่น ระวังกันด้วย เจอรั่วกันแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2012
  13. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมเคยซื้อของทั้งสองเจ้านะ

แต่ตอนหลังมาซื้อแต่ร้านบัง อิอิ เลิกซื้ออีกเจ้าแล้วคับ

น่าจะรู้นะครับเพราะอะไร

14. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    รู้ล่ะร้านไหน :)

15. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ฮะฮะ จนได้นะบัง

เรกุเรเตอร์ก็อปปี้ มุดย้ำ=รั่ว ไม่ช้าก็เร็ว

16. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เห็นโจมตีสินค้าคนอื่นบ่อยมาก ลูกค้าหน้าใหม่ไม่ต้องแย่งคนอื่นหรอก รักษาลูกค้าเก่าให้ได้ก็พอมั้ง

17. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ร้านไหนผมก็ไม่รู้ แต่ไม่ชอบตรงพฤติกรรม " เอาของก๊อปมาแล้วบอกว่าของแท้ " เนี่ยแหละ .. ก๊อปก็บอกว่าก๊อป ลูกค้าเขาเป็นฝ่ายเลือกเองว่าจะซื้อของก๊อปหรือของแท้ ไม่ใช่ก๊อปมาแล้วบอกว่าแท้

18. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    ขอ update ข่าวด้วยคน

จะได้รู้ไว้

19. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไม่ลงรูปผมก็พอเดาออกว่าพี่หมายถึงร้านไหน 555

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    พอลงแล้วชัดเลย...

21. sunnyboy

sunnyboy New Member Member

9
    1
    0
    ร้านนี้นี่หว่า สั่ง ท่อซิลิโคนsamco แม่มส่ง flex มาให้

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เอาใจช่วยคร่าบบบ ไว้รอกลับ กทม. ก่อนจะไป เบิกหัวต่อกับข้อง้อ 90 น่ะเกิ๊บบบบบ

23. ELeven Racing

373
    3
    0
    โทรเช็คก่อนน่ะ.....ช่วงนี้อู่ดัง ขนไปทำรถบางแสนเพียบ อาทิตย์หน้าสแตนบาย บางแสน

24. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0

บางแสนมีไรดีวา ทำรถไปวิงบางแสนกันบานเลยๆ
    อย่างกับทำลง souped up 55555555+
    วันนี้ว่างละจะไปเอาปั๊มนะบัง

25. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    มาเก็บข่าวจร้าาา

26. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ขายของเทียมแต่บอกว่าแท้อันนี้รับไม่ได้

27. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    รถผมใช้ของพี่บังตั้งแต่ อินเตอร์ ท่อยาง ก็ไม่เห็นเป็นไร บูส 2บาร์ด้วย วิ่งบ้านทุกวัน ไม่มีปัญหาครับ ปัญหาอย่างเดียวกลัวเคื่องพังก่อน 5555

28. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เข้าไปซื้อของครั้งนึง แล้วก็ไม่เข้าไปอีกเลย ทำยังกะเราเป็นขอทาน

29. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อัพ ใฟ้ร้านชื่อดังอีกรอบ 55555+

30. nutminemz

nutminemz New Member Member

11
    0
    1
    ผมเพิ่งไปชื้อของร้านนั้นมาเพียบบ เลย - -'
    ถ้ามาเห็นก่อนคงชื้อน้อยกว่านี้
    แต่ไม่รู้จะไปหาพัดลมไฟฟ้าบางๆ แรงๆจากไหน

- พี่ nunaza รีบๆกลับมาจูนรถให้ผมไวๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้