Nxกับsr20de ใช้โช๊คอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย KAI PR, 25 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KAI PR

KAI PR New Member Member

21
    0
    0
    ตอนนี้ใช้สปริงapexกับkoniรู้สึกว่าสปริงแข็งไปหน่อย ขับเร็วๆก็okอยู่ แต่เวลาเจอถนนไม่ดีจะเด้งๆ แข็ง รู้ว่าโช๊คเอาไม่ค่อยอยู่ครับ อยากได้ที่ขับสบายๆหนึบๆใช้โช๊คอะไรดี กับสปริงอะไร ระหว่างapexกับh&r

2. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    "เขาว่ากันว่า" H&R นุ่มนวลกำลังดีครับ แต่คนชอบขับเร็วๆอาจจะไม่ชอบ
    ผมซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลองติดตั้งดีแย่อย่างไร เดี๋ยวสิ้นเดือนมาบอกครับ

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    โช็คเขียวครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    โว๊คเขียวนั้นหายาก ต้องลำบากคอยหากัน อิอิ

5. KAI PR

21
    0
    0
    ผมมีสปริง 2ชุดครับ รองแล้ว H&rกับkoniจะนิ่มไปหน่อยครับ ขับเร็วสู่apexกับkyb. Srไม่ได้ แต่ตอนนี้ kyb srโช๊คตายเลยจะลองเปลี่ยนโช๊คดูครับ

6. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เอาไปอัดน้ำมันกึ่งแก๊สใหม่ได้ครับ

7. KAI PR

21
    0
    0
    คิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะดีไหม กลัววิ่งไม่ดีนะครับ

8. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมใช้ BC กระบอกแดง สตรัต ปรับเกลียว (แข็งโป๊ก 3 ปีแล้ว ปีที่ 4 ย่างเข้า เริ่ม นุ่มขึ้นนิดหน่อย) แต่มั่นใจมากในการขับที่ความเร็วสูงรถมีความมั่นคงในการทรงตัวไม่วอกแวก แต่ตอนขับช้าๆและหยอดหลุมนี่สิ มันทรมาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้