B14 ขับแล้วเบรคหาย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 26 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    อยากสอบถามผู้รู้ครับว่า ผมขับรถแล้วเบรคมันจะนิ่มมากต้องใช้ระยะมากกว่าจะหยุดรถ ต้องเหยีบจนสุดถึงจะอยู่ แต่ถ้าย้ำเบรคก็จะทำให้เบรคแข็งขึ้นมา (ความรู้สึกที่เหยีบเบรค) ใช้ระยะเบรคน้อย ผมเช็คน้ำมันเบรคก็เต็ม ผ้าเบรคหน้า/หลังพึ่งเปลี่ยนไม่ถึง 3 เดือน อยากทราบสาเหตุด้วยครับว่าเกิดจากอะไร กลัวว่าวันใดวันหนึ่ง จะชนท้ายรถข้างหน้าครับ

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    เบรค ไม่ได้ไล่ลมอ่ะป่าวฮะ หรือหม้อลมเบรค รั่วหรือเปล่า

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าไล่ลมเบรค หมด เบรคสูง ไม่จม แต่กด แล้ว เหมือนไม่อยู่ ลองดูหม้อลมเบรคดูก่อน

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    มีลมเข้าไปในระบบ ลองไล่เบรคใหม่ครับ อาจจะหม้อรั่ว เข้าร้านเบรคใกล้บ้านครับ

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ตามนั้นครับเป็นเหมือนกัน

6. Poy

54
    3
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะกลับเข้าร้านเบรค ให้เข้าไล่ลมและเช็ดหม้อลมเบรคอีกที่

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ตัวแม่ปั้มบนด้วยนะครับ ลองเช็คดูครับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เดี๋ยวเช็คบ้างดีกว่า เป็นๆ หายๆ นานหล่ะ อิอิ

9. Poy

54
    3
    0
    มาสรุปให้คับ หลังจากการเช็คและทำมาเสร็จเรียบร้อย ปรากฏว่า แม่ปั้มเบรค รั่วครับ เป็นตามด เวลาย้ำเบรคหลายๆครั้ง จะมาน้ำมันเบรคซึมออกมา ส่วนหม้อลมไม่เป็นไร ก็เลยเปลี่ยนแมปั้มเบรคไป
    พร้อมไล่ระบบใหม่ แล่มเลยตอนนี้มั่นใจมากเลยเวลาขับรถ

10. Crony_A

4,017
    12
    0
    ดีแล้วครับ เบรคดีๆ ทำให้ขับรถมั่นใจมากขึ้นเยอะคับ

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หาย ดี แล้ว ใช่ไหมพีน้อง

12. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    มาเก็บความรู้ ^^

13. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    บางทีพวกปั้มเบรค ลูกยางมันเสื่อมสภาพ เวลากดเลยทำให้อากาศเข้าไปได้ครับ

แกะมาล้าง เปลี่ยนลูกยางใหม่ ก็กลับมาหัวทิ่มเหมือนเดิม ...

14. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    เบ็ดเสร็จเท่าไรอ่ะครับ ท่าน

15. Crony_A

4,017
    12
    0
    มะเคยทำเลยอะคับ มีใครเคยทำบ้างเอ่ย ค่าแรงค่าอุปกรณ์มะรู้เท่าไรอะ เผื่ออยากจะทำบ้างจะได้เตรียมตังถูก....

16. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    ไหนๆก็เรื่องเบรคแล้วคับ ผมขอถามพี่B14 หน่อย ว่า B11 เอาหม้อลมของB14 มาใส่ได้ป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้