เครื่อง GA15 สั่นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pnnt2889, 29 กุมภาพันธ์ 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pnnt2889

pnnt2889 New Member Member

51
    0
    0
    รอบต่ำ GA15 สั่นครับแก้ยังไม่หาย ขอคำชี้แนะด้วยครับ (เปลี่ยนฝาสูบ+แหวนใหม่ครับ)

2. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..ของผมก็สั่น..

..ช่างบอกว่า..ยางแท่นเครื่องเริ่มขาดแล้ว..

..ต้องเปลี่ยนใหม่..

..พร้อมชี้ให้ดูด้วย..

3. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ตั้งไฟให้แก่ขึ้น หรือ ตั้งรอบเครื่องให้สูงขึ้นอาจจะช่วยได้

4. pnnt2889

pnnt2889 New Member Member

51
    0
    0
    ยางแท่นเครื่องเปลี่ยนหมดแล้วครับ

5. poko

poko New Member Member

35
    0
    0
    ไม่ทราบหัวเทียนเปลี่ยนรึยังครับ

แล้วที่บอกว่าเปลี่ยนฝาสูบไป ได้เช็ควาล์วรึเปล่ารึ

ครับวาล์วรั่วก็เป็นไปได้ที่ทำให้เครื่องสั่น....ยังไงลองเช็คดูครับ

จริงๆก็มีอีกหลายอย่างที่ทำให้เครื่องสั้น....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้