สอบถามอาการ nv quean can GA16DNE (หัวฉีด) AT

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย killerboot, 28 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. killerboot

killerboot New Member Member

1
    0
    0
    สอบถามอาการ nv quean can GA16DNE (หัวฉีด) AT
    เวลลาสตาร์ทเครื่องยนต์ จะมีเสียงดัง แชะๆ แต่ไม่ติด
    และบางครั้งก็ไม่มีเสียงใดๆเลย พอปรับคันเกียร์ไปสตาท์ตำแหน่ง N ก็จะติด ซึ่งปกติจะสตาทที่ตำแหน่ง P เลย นำไปซ่อมที่ร้านไดนาโม ทำการเปลี่ยนถ่านไดสตาท เปลี่ยน ชุดออโต้ไดสตาร์ทใหม่ ก็ยังเป็นอาการเดิมๆ
    เลยไปใส่รีเลย์ช่วย อาการก็ดีขึ้นมานิดหน่อย แต่อาการ เดิมก็ยังมีอยู่ แบบ นี้น่าจะเป็นที่ระบบอะไรได้บ้างครับช่วยวิเคราะห์ หน่อยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม

2. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ช่วยดันครับอยากรู้ไว้เผื่อจะมีออโต้ใช้กะเขาบ้าง อิอิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้