สอบถามอาการหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tukka, 22 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    อันดับแรก เวลาเบรคมีเสียงดังที่ด้านซ้าย ดังฟืดๆๆๆๆๆๆๆเวลาเบรคครับ
    อันดับที่สอง หม้อน้ำเวลาเปิดฝาเช็คน้ำ มีคราบเหมือนดินติดบนฝาหม้อน้ำมันคืออะไรครับ ขอความเห้นเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ เครื่องGA16
    อันดับสาม เวลาวิ่งแก๊สอืด วิ่งน้ำมันพอได้ แต่ไม่เหมือนตอนได้มาวิ่งอัตราเร่งดีกว่าตอนนี้ เช็คตรงใหนได้ครับ
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ตอบข้อ 2. คราบที่ติดคล้ายๆโคลนใช่ไหมครับ มีกลิ่นน้ำมันหรือเปล่า ถ้ามีกลิ่นน้ำมันอาจจะเกิดจากปะเก็นฝาสูบนะครับ

3. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    จริงๆถ้าบอกรายละเอียดเพิ่มอีกนิดหนึ่ง ว่าเป็นเครื่อง GA16DS (คาร์บู) หรือ GA16DNE (หัวฉีด) ซึ่งเป็นเครื่องเดิมๆของเอ็นวี อาจช่วยตอบข้อสามได้

4. tukka

61
    6
    0
    เป็นเครื่องหัวฉีดฝาขาวครับพี่ ขอความรู้ด้วยครับจะได้แก้ไขทันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. tukka

61
    6
    0
    เป็นเครื่องหัวฉีดฝาขาวGA16VTC ครับพี่ ขอความรู้ด้วยครับจะได้แก้ไขทันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มกราคม 2012
  6. tukka

61
    6
    0
    วันนี้แก้ปัญหาาข้อหนึ่งได้แล้วครับ มีเวลาถอดจานไปเจียรที่ร้านกลึง ข้างละ150 เอามาใส่กลับคืนลองวิ่งดูหายแล้วครับ เบรคนิ่มกว่าเก่าอาการสั่นก็ไม่มีแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้