ที่เก็บยางอะไหล่ของ NV ใส่ล้อขอบ15ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ยางอะไหล่เดิมๆเป็นขอบ13 แต่สภาพยางไม่ดีแล้ว และรถก็เปลี่ยนไปใช้ล้อแม็กขอบ15 เลยอยากจะเปลี่ยนยางอะไหล่เป็นขอบ15 ด้วยเลย
    แต่ไม่รู้ว่าที่เก็บยางอะไหล่ใต้ท้องรถสามารถใส่ล้อขอบ15 ได้ไหมครับ (เป็นล้อกะทะขอบ15นะครับ ไม่ใช่ล้อเหลืองจากญี่ปุ่น)

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ยางอะไหล่เคยแต่ใส่ขอบ 13 เช่นกัน

ใครเคยใส่ยางอะไหล่กระทะขอบ 15 ช่วยตอบด้วยครับ:)

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ผมไม่เคยลองนะ แต่ความน่าจะเป็น นะจะลองเทียบล้อพร้อมยางของล้อเดิมกับล้อและยาง 15 ในส่วนของเส้นรอบวงล้อกับความกว้าง ถ้าพอๆกันคงใส่ได้

แต่ผมใส่หลังกระบะครับ (ถ้าใน กทม คงหายไปแล้ว อิอิ)

3. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    ผมใส่ขอบ14ได้อยู่นะ ยังเหลือพื้นที่อีกครับ
    แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่าจะใส่ขอบ15 เข้าไปได้หรือเปล่าครับ ต้องลองครับ

4. GODFIER

675
    0
    0
    ลองได้ผลยังไงรายงานด้วยนะครับ

5. HK.yochi

95
    0
    6
    รอด้วยครับ
    มีโปรแกรมใส่ขอบ15 เหมือนกันครับ

6. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ใส่ได้ครับ
    ใส่ 195/50/15 อยู่ :)

7. HK.yochi

95
    0
    6
  8. GODFIER

675
    0
    0
    คำตอบมาแล้วครับจากคุณเก่งของเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้