มีใครลงแข่งรุ่นclub race ของงานHonda สนาม2 บ้าง

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย NU53, 3 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    มีนักขับท่านใด ลงแข่งรายการ Honda Racing Fas สนาม2 รุ่น Club race บ้างครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    อยากลงครับ แต่ระไม่ใช่ ฮอนด้า อดเลย ...........

3. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
  4. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0
    ผมไปครับ

5. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    เปิดรับสมัครแล้วนะครับตั้งแต่วันนี้ ที่บ.กรังด์ปรีซ์ วันศุกร์ที่ 15 ไปรับสมัครที่สนาม แต่ต้องไปแต่เช้าเพื่อนำรถตรวจสภาพก่อนเที่ยง แล้วใบขับขี่ชั่วคราวครั้งนี้ไม่ต้องทำแล้ว ทางผู้จัดจะจัดการให้ (ค่าทำใบขับขี่รวมอยู่ในค่าสมัครแล้ว) สนามนี้มีซาซ่ามาด้วยนะ อิอิ สอบถามรายละเอียดได้ที่ 08-1407-3131

6. NU53

641
    0
    0
    อยากรู้กติกา อีกครั้งครับ

รบกวนคุณ Joe หน่อยครับ ผมจะเอาjazz ลงแข่งอ่ะครับ แล้วรุ่นที่สามารถลงแข่งได้เรียกว่ารุ่นอะไรครับ. แล้วขอทราบกฎ กติกา การทำรถลงแข่ง อีกครั้งได้ป่ะครับ....ขอบคุณมากครับ :)

7. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดน่าจะเจอกันคับ
    :D
    [email protected]

8. Black City Mugen

Black City Mugen New Member Member

18
    0
    0
    มีรุ่น L15A ด้วยครับ สำหรับฮอนด้าซิตี้ และแจสครับ

ผมกับเพื่อนก็ไปกันหลายคัน แล้วเจอกันนะครัล:cool:

9. NU53

641
    0
    0
    ถ้าว่างไปแน่นอนครับ

อยากไปครับเอ้ แต่สงสัยจะติดงานโชร์เครื่องจักรที่ ไบเทค ยังไม่รู้ว่าจะว่างไปหรือเปล่า. ถ้าผมพลาดสนามนี้ สนาม3 น่าจะชัวส์แน่นอนแล้วอ่ะครับ.(อุตส่าห์ลงทุน ทำช่วงล่างรถใหม่)

10. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    กติกา Honda Club Race

คุณสมบัติรถแข่ง
    1. ต้องเป็นรถยนต์ Honda เท่านั้น
    2. รถแข่งที่เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องจดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมาย
    3. รถแข่งจะต้องเสียภาษีประจำปี โดยไม่ขาดอายุในวันแข่งขัน
    4. มีระบบปรับอากาศที่อยู่ในสภาพใช้งานได้
    คุณสมบัตินักแข่ง
    1. นักแข่งจะต้องไม่เคยเข้าร่วมการแข่งขันรถยนต์ระดับชิงแชมป์ประเทศไทย และไม่เคยมีใบขับขี่รถแข่งระดับ National C ประเภททางเรียบมาก่อน
    การรับสมัคร
    1. สถานที่รับสมัคร บริษัท กรังด์ปรีซ์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
    4/299 หมู่ 5 ซอยลาดปลาเค้า 66 ถนนลาดปลาเค้า แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220
    2. เอกสารประกอบการสมัคร
    2.1 ใบสมัคร
    2.2 ใบอนุญาตขับขี่รถแข่งชั่วคราวระดับ Club Race ที่ออกให้โดย ร.ย.ส.ท. (ออกให้ที่สนาม)
    2.3 รูปถ่ายหน้าตรง ไม่สวมหมวก แว่นตำ ขนาด 1 นิ้ว จำนวน 2 รูป
    2.4 สำเนาทะเบียนบ้าน
    2.5 สำเนาบัตรประชาชน
    2.6 ใบรับรองแพทย์ (ไม่เกิน 60 วัน นับถึงวันแข่งขัน)
    2.7 หนังสือรับรองจากผู้ปกครอง (ในกรณียังไม่บรรลุนิติภาวะ)
    2.8 สำเนาหลักฐานการเสียภาษีของรถที่จะใช้แข่งขัน
    3. ค่าสมัคร
    ค่าสมัคร 1500 บาท
    หมายเหตุ จำกัดการรับสมัคร 30 คัน
    เครื่องยนต์
    1. ความจุเครื่องยนต์
    รุ่น Racing compact : เครื่องยนต์บล็อก L15A
    รุ่น Racing single cam : เครื่องยนต์ไม่เกิน 1800 CC. SOHC หรือ SOHC VTEC
    รุ่น Racing twin cam : เครื่องยนต์ไม่เกิน 1600 CC. ที่เป็นระบบ DOHC VTEC
    รุ่น Super Racing : เครื่องยนต์เกิน 1800 CC
    2. เครื่องยนต์ต้องเป็นยี่ห้อเดี่ยวกับตัวรถ
    3. เครื่องยนต์สามารถโมดิฟายได้อิสระ
    4. เครื่องยนต์ที่มีระบบอัดอากาศให้ลงในรุ่น Super Racing เท่านั้น
    ระบบขับเคลื่อน
    1. เกียร์ต้องเป็นเสื้อเกียร์เดิมที่ติดมากับเครื่องยนต์ อนุญาตให้เปลี่ยนอัตราทดเฟืองเกียร์ได้ แต่ระบบการทำงานของเกียร์ต้องเป็นระบบเดิมที่ติดมากับเครื่องยนต์ ระบบการเข้าเกียร์ต้องเป็นระบบ H Type หรือระบบเกียร์ออโตเมติกแบบเดิมที่ติดมากับรถ
    2. เฟืองท้ายอนุญาตให้เปลี่ยนอัตราทดและใช้ LSD ได้
    ล้อและยาง
    1. อนุญาตให้ใช้ล้อได้ทุกขนาด
    2. อนุญาตให้ใช้ยางได้ทุกขนาด แต่ประเภทของยางต้องเป็นยางที่มีจำหน่ายทั่วไปและใช้บนถนนเท่านั้น ห้ามยางประเภท Soft Compound และ Slick และยางที่ใช้สำหรับการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบทุกประเภท
    ตัวถัง
    1. ตัวถังจะต้องคงไว้แบบเดิมจากโรงงาน แต่อนุญาตให้ใช้วัสดุทดแทนได้เฉพาะ ฝากระโปรงหน้า บังโคลนหน้า ฝากระโปรงท้าย
    2. ห้ามเจาะตัวถังในทุกจุดที่จะทำให้ตัวถังขาดความแข็งแรง
    3. กระจกจะต้องคงมาตรฐานเดิมจากโรงงาน ห้ามเปลี่ยนแปลง
    ระบบความปลอดภัย
    1. รถแข่งทุกคันจะต้องมีเข็มขัดนิรภัยอย่างน้อย 4 จุด
    2. หมวกกันน็อคเต็มใบ ได้มาตรฐาน มอก เป็นอย่างต่ำ
    3. ชุดแข่ง หรือเสี้อแขนยาว กางเกงขายาว
    4. ถุงมือ
    5. รองเท้า
    รางวัล
    อันดับ 1 ถ้วยรางวัล และของรางวัล
    อันดับ 2 ถ้วยรางวัล และของรางวัล
    อันดับ 3 ถ้วยรางวัล และของรางวัล
    หมายเหตุ 1. รถแข่งจะต้องมีจำนวนไม่ต่ำกว่า 5 คัน ในแต่ละรุ่น จึงแจกรางวัล 3 อันดับ หากรถแข่งในแต่ละรุ่นมีจำนวนน้อยกว่า 5 คัน แต่ไม่น้อยกว่า 3 คัน แจกรางวัล 1 รางวัล หากรถแข่งน้อยกว่า 3 คันในแต่ละรุ่น จะยกเลิกการแข่งขันในรุ่นนั้นๆ

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ใจร้าย ฮอนด้า Colt ก็ไม่ยอมให้ลง

ปากจัด

12. Bbo-at

240
    5
    18
    สนามนี้ขอบ๊วยL15Aนะฮะ

13. NU53

641
    0
    0
    สงสัยจะอด

เก็บภาพมาฝากบ้างนะครับ อยากไปแข่งครับ แต่ติดงานซะแล้ว งานโชร์ที่ไบเทค 13-16 เลยอดไปแข่งเลยอ่ะ :cry: (ขนาดจะไปเป็นผู้จัดการทีมรถ JAZZ One Mark Race เบอร์17 ของเพื่อน ยังอดเลย)

ยังงัยซะก็ขอให้ทุกท่านที่ลงแข่ง ปลอดภัยและสนุกสนามทุกท่านครับ :)

Enjoy Honda

14. ผลิตปีไหนอ่ะคร๊าบคร๊าบเพ่บี

15. Super Colt

2,980
    11
    0
    ผลิตคันเดียวแล้วเลิกเลย ฮ่าๆๆๆๆ

โธ่ ขับในสนามไม่มีใครรู้หรอก วิ่งผ่านๆไป
    ขนาดเอารถไปตั้ง0 ช่างยังถามเลย พี่ๆ ทำไมวางเครื่องมิตซูอ่ะ แถมจะตั้งสเปคฮอนด้าอีก ตูล่ะงง ฮากันไป

ขนาดช่างยังมองว่าฮอนด้าเลยนะ ยอมๆให้ลงไปเถอะ อิอิ :D

16. Joe Tuned by...

61
    0
    0
    ไปใส่ B16 มาก่อน แล้วค่อยมาคุยกัน

17. Super Colt

2,980
    11
    0
    ใส่แล้ว B18 Mivec :D :D

18. Bbo-at

240
    5
    18
  19. Black City Mugen

Black City Mugen New Member Member

18
    0
    0
    พรุ่งนี้มีแข่งที่ wonder land ไปแข่งกันมั้ยครับ จะได้มีแจสวิ่งกันหลาย ๆ คันน่าสนุกครับ

20. NU53

641
    0
    0
    สนใจครับ ถ้าไปเดี๋ยวผมเข้าไปทัก... ขอบคุณเอ้ ครับ

21. ongrps

ongrps New Member Member

108
    2
    0
    ขอไปวิ่งด้วยคนนะคร้าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้