GA 15 A/T ฝาดำ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 16 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ผมใช้เครื่อง GA 15 A/T ฝาดำ หลังจากที่ไปลุยน้ำมาและน้ำได้เข้าเกียร์
    และพยายามจะสู้โดยการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์อยู่ตลอด สุดท้ายก็สู้ไม่
    ไหวเอาไม่อยู่มันหนีน้ำท่วมไปญี่ปุ่นแล้ว ตอนนี้ผมมีเกียร์ A/T ของเครื่อง
    GA 16 อยู่ อยากถามว่า

สามารถนำมาใส่แทนได้ไหม ต้องแปลงอะไรหรือเปล่า
    ใส่แล้วเครื่องจะวิ่งดีกว่า หรือ แย่กว่าหรือไม่ครับ หรือ
    ผมไปเชียงกง หาเกียร์ A/T ของ GA 15 มาใส่ดีกว่า

รบกวนผู้รู้ทุกๆท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ ผมกำลังจะเปลี่ยนเร็วๆๆนี้ครับ

2. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ใส่ได้เลยครับ

3. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ได้ครับ แต่เหมือนสายคิกดาวน์จะสั้นกว่านะครับ

4. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว เกีย GA16 จะมี Relay ในตัวเกีย
    1 ตัว แต่ GA15 มี 2 ตัว ตัองถอดฝาใต้ท้องเกียทั้งสองตัวและเอา
    Relay ของ GA15 มาใส่แทน แล้วก็เปลี่ยนสาย คิกดาว เพราะมันสั้น
    ตามที่บอก อีกอย่างหนึ่งของผมไม่มีไฟโชว์ เกียที่หน้าปัด ก็เลยต้อง
    เปลี่ยน หน้าแป้นเปลี่ยนเกียอีกอย่าง

ตอนนี้ลองขับดูอยู่ครับ ความรู้สึกเบื้องต้น ผมว่าเกีย GA15 จะดีกว่า
    GA16 นะ แต่ต้องลองระยะยาวอีกที่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้