ผ้าเบรค และชุดซ่อมของเบรค r33

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย berserker0381, 20 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    สอบถามครับว่าใช้ผ้าเบรคของยี่ห้ออะไรดีครับ ขับปกติใช้งานบนท้องถนนทั่วไปครับ

และชุดซ่อมของเบรค r33 มีขายที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

2. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ผมก็เพิ่งเปลี่ยนมาเลย ผมใช้ของ Akebono กล่องฟ้า เบรคอยู่ดี ลองเบรคหนักติดต่อกันก็ยังไม่เคยเจออาการเฟด ฝุ่นน้อยครับ
    เบนดิกก็เบรคอยู่ดี แต่ฝุ่นจะเยอะหน่อย

เวลาซื้อสังเกตด้วยนะครับ
    ผ้าเบรคสกายไลน์ ตรงด้านล่างของหน้าผ้าเบรคมันจะตัดตรง(รูปแรก)

ผมเคยซื้อแบบนี้มา คนขายบอกใส่ได้ (มันก็ใส่ได้จริงๆ) แต่มันกินไม่เต็มขอบจานนะครับ หน้าผ้าเบรคกว้างกว่า แต่มันจะกินเข้ามาด้านในจานประมาณ 3 มิลครับ ช่างบอกว่าเป็นของ GTO แต่ผมไม่รู้ว่าจริงมั๊ย

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ชุดซ่อม ลูกสูบขนาดเท่ากับ r32 ครับ ใช้ของ Toyota D4D 4WD

4. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    เห็นเค้าบอกว่าใช้ของ ฟอจูเนอร์คัว พรีรันเนอร์ก็ได้นิคับ

5. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    Akebono ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ชี้แหล่งหน่อยได้ป่าวคับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รอฟังคร๊าบ กะลังคิดจะเปลี่ยนผ้าเบรคอยู่พอดีเลย

7. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    Akebono ผมซื้อจากคนขายใน Rcweb นี่แหละครับ 1400 บาท
    ผ้าเบนดิกสำหรับฟอจูนเนอร์มันหนา ถ้าจะใส่ต้องเอามาขัดทิ้งให้บางลงครับ (แต่ถูกจริงพันกว่าบาทเอง) ที่อู่มีตัวอย่างอยู่เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้