ใครเคยโมฯ ยางขอบประตูมั่งครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Poonjitt, 10 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poonjitt

Poonjitt New Member Member

59
    0
    0
    วันก่อนเข้าไปอ่านในเว็ป
    vwthai.tripod.com/Tips/28DoorSeal/DoorSeal.htm
    เห็นเค้าแก้ปัญหาเสียงเข้าห้องโดยสารด้วยการใช้สายยางตู้ปลายัดที่ยางขอบประตู
    กับอีกเว็ปหนึ่งแนะนำให้น้ำมันเครื่องที่ยังไม่ได้ใช้เช็ดบางๆที่ยางขอบประตูเพื่อให้ยางขอบประตูคืนตัว
    ก็เลยอยากทราบว่าถ้าทำแล้วผลออกมาแจ่มไหมครับ ผมกะว่าถ้าว่างๆจะลองทำดูบ้าง ที่ถามเผื่อๆว่ามีใครทำแล้วจะมีข้อคอมเมนต์หรือต้องระวังอะไรเป็นพิเศษอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อืมม์ น่าลองนะครับ ...แต่รถของพวกเรามันไม่มีขอบเฟรมประตูนะ ของตามลิงค์ น่าจะมีขอบเฟรม....มันบีบได้ง่าย ๆ ...แต่น่าลองดูนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2011
  3. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ลองแล้วเป็นยังไงแจ้งข่าวด้วยนะครับ

4. Poonjitt

59
    0
    0
    ลองแล้วครับ ใส่อยากพอดู(มันฝืด)
    ผมใส่ทั้งขอบบนขอบล้างประตูหน้าและประตูหลัง
    ผลที่ได้เลยคือปิดประตูยากขึ้นส่วนเสียงภายนอกที่เข้ามาจะเงียบสนิท(ล้อเล่นครับ)เบาลง 30-40% ประมาณว่าดีขึ้นมานิดหน่อยแบบพอรู้สึกได้ครับ

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ดีครับ เพื่อสมาชิกท่านอื่นสนใจทำมั่ง ขอบคุณครับ

6. Poonjitt

59
    0
    0
    ลืมบอกครับ
    ตอนแรกผมใช้น้ำสบู่ลูบที่สายยางตู้ปลายัดเข้าไปนิดเดียวก็ฝืดแล้วครับเข้า
    ตอนหลังเลยใช้ไซริ่ง(ปกติเอาไว้ป้อนยาลูก)ฉีดน้ำสบู่เข้าไปที่ช่องระบายอากาศด้านบนของยางขอบประตูจะทำให้ใส่สายยางตู้ปลาง่ายขึ้นมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้