ไฟเตือนน้ำมันเชื้อเพลิงไม่ติด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Lek-b14, 4 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lek-b14

Lek-b14 New Member Member

0
    0
    0
    หลอดไฟไม่ขาดครับ แต่ไฟเตือนไม่ติดเลย เข็มตกสุดจนน้ำมันเกือบหมดก็ไม่ติดครับ

รบกวนสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์ แชร์ข้อมูลด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ สายไฟอาจขาดได้ แต่ทำไมถึงปล่อยให้น้ำมันหมดจนถึงกับไฟเตือนครับ ระวังปั๊มติ๊กเสียนะ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เบื้องต้น ลองเช็คหลอดไฟ ดูก่อนก็ได้ครับ

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ของผมก็ไม่ติดอยากรู้ด้วยคนครับ

5. Lek-b14

Lek-b14 New Member Member

0
    0
    0
    คืออยากจะเช็ดดูว่าระบบไฟเตือนเสียหรือเปล่าครับ

ไม่ได้อยากให้ไฟเตือนมันเติดหรอกครับ ก็เติมน้ำมันไว้ตลอด

บางทีไป ตจว. ไม่มีปั๊มเลยครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

6. fachee

fachee New Member Member

37
    0
    0
    ผมก็ไม่ติด หลอดไม่ขาด เคยมีคนแนะนำให้เปลี่ยนเป็น ขาวๆอวบๆ ไปเลย

7. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อัพไปคร๊าบ รอผู้รู้มาตอบอีกที

8. Max_B14

Max_B14 New Member Member

104
    0
    0
    เป็นที่เซ็นเซอที่ชุดลูกลอยครับ ที่เป็นสีเงินๆ เป็นทรงกระบอกกลม มีสายไฟต่ออยู่หัวท้าย2เส้น

ตอนแรกผมก้คิดว่าสายขาด พอลองเอาสายไฟจิ้มที่ขั้วตรงลูกลอยไฟมันติด เลยคิดว่าเซนเซอร์เสีย

ผมเลยซื้อยกชุดลูกลอยกับปั้มติ็กเปลี่ยนเลยครับ

9. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    นี้ล่ะที่ต้องการ

10. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ของผมอยากเอาหลอดไฟออกครับ ไฟติดประจำ ไม่มีตังค์เติมน้ำมัน

11. yeanjaba

yeanjaba New Member Member

97
    1
    0

ปัญหานี้แก้ยากครับผมก็เป็น:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้