น้ำเข้าห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 19 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามหน่อยครับ คือผมนำแผ่นยางรองพื้นในห้องโดยสารมาทำความสะอาดหลังจากล้างรถ พบว่าด้านล่างของแผ่นยางรองพื้นเปียกน้ำ ผมลองเอามือกดที่พรมมีน้ำพุ่งขึ้นมาเลย ผมลองรื้อพรมแล้วใช้น้ำฉีดดู เห็นมีน้ำไหลมาเป็นทางบริเวณแก้มรถด้านช้าย(ด้านในฝั่งผู้โดยสารใกล้กับคอมแอร์)แต่ไม่เห็นที่มาของน้ำ อยากถามว่ามีไครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้าง

1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมเคยแต่หยดตรงเสาข้างซ้ายคับ ซิลิโคนขอบกระจกหมดสภาพคับ

แต่หยดด้านล่างไม่เคยคับ

ผมว่าลองถอดแผงพลาสติก ตรงที่ปัดน้ำออกดู เพราะในนั้นเป็นรางรับน้ำ

ถ้าผุ น้ำน่าจะหยดตรงนั้นได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้