ขอประสพการณ์ผู้ใช้ bride VORGA CUGA งานใต้หวันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย "faii- -u_u", 6 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. "faii- -u_u"

"faii- -u_u" New Member Member

4
    0
    0
    คือกําลังจะตัดสินใจซื้อครับ เป็นทรง vorga หรือไม่ก็ cuga ครับ เเต่ยังตัดสินใจไม่ได้เพราะส่วนตัวชอบ cuga เเต่ปีกที่ขามันสูงเลยต้องการสอบถามประสพการผู้ใช้ ว่าใช้ไประยะเวลานานๆ ปีกมันจะล้ม บาน รึเปล่าครับ

ขอบคุญสําหรับทุกคําตอบครับ

2. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    อยากรู้ด้วยคน

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
  4. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ผมว่ามันก็ล้ำ ๆ ดีนะ

5. OzzyBoy

OzzyBoy New Member Member

1
    0
    0
    เคยใช้ vorga แท้ครับ นั่งสบาย ขึ้นลงสบาย ช่วงไหล่ก็ล๊อกพอดี แต่ recaro นั่งสบายกว่านะผมว่า

6. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ส่วนตัวผมชอบSTRADIAอ่ะครับ
    ไอ้รุ่นที่ว่านี่ก็ล้ำดีนะ อยู่ที่ว่าใส่รถอะไร งานเทียบยังไงก็สู้งานแท้ไม่ได้หรอกครับ ถ้างบไม่ถึงไม่ลองหารุ่นอื่นหรือมือสองดูล่ะครับ(แท้นะ)

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ส่วนตัวผมชอบSTRADIAอ่ะครับ
    ไอ้รุ่นที่ว่านี่ก็ล้ำดีนะ อยู่ที่ว่าใส่รถอะไร งานเทียบยังไงก็สู้งานแท้ไม่ได้หรอกครับ ถ้างบไม่ถึงไม่ลองหารุ่นอื่นหรือมือสองดูล่ะครับ(แท้นะ)

8. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    งานไต้หวันก็มีมานานนนนน

โรงงานที่นั้นน่าจะพ้ฒนาให้ได้คุณภาพมากขึ้นสักทีนะ

หรือว่าเค้าพัฒนาแล้วก็ไม่ทราบ เพราะผมไม่เคยใช้ครับ

รอผู้มีประสบการณ์มาตอบ ครับ

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เคยนั่งนะ รู้สึก ไม่สบายตัวเลย นั่งเบาะรุ่นเก่าๆ แต่ของแท้ ดีกว่าเยอะ

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เคยนั่งของเพื่อน แคบแล้วก็แข็ง ผมว่ามันบางไปหน่อย

11. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ใช่GUGAอยู่จ้าา (ซื้อต่อจากคนข้างบน"คนที่3"++GofZz_SCEPTER++)เขาหลอกขายผมมา555+
    ส่วนตัวน้ำหนัก72 สูง172(หุ่นดีเปล่าค๊าบบบ555+) ความรู้สึกส่วนตัวนั่งสบายกระชับดีคับ
    ส่วนเรื่องปีกก็ไม่ล้มง่ายคับ(แต่ถ้าล้มก็ทำได้คับสบายๆทำมาแล้วเหมือนเดิมเลย)
    ขึ้นลงไม่ลำบากแต่ต้องเปิดประตูกว้างๆนะจ๊ะ ผมว่าส่วนใหญ่จะมีปัญหาตรงน่องถ้าคนน้ำหนักมากๆ ส่วนบนไม่ค่อยมีปัญหาเพราะมันกว้าง
    ถ้าเป็นงานใต้หวันต้องยอมรับสภาพคับ(แต่ก็โอเคนะในความรู้สึกผม)​

12. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ไม่ได้จะกวนอะไรหรอกนะ............แต่ผมว่าราคาแรงไปเมื่อเทียบกับ Recaro แท้มือ 2

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับความชอบ และสไตล์ส่วนตัวครับ ถ้าชอบมันแล้วจริงๆ "จงหามาใส่"
    :)

13. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    อยู่ที่บอดีตัวรถด้วยครับ เพราะเบาะมันจะดูใหญ่นิดนึง
    คนขับก็ cuga คนนั่งก็ vorga จะได้กระชับด้านคนขับ ส่วนคนนั่งก๋ขึ้นลงสบาย รุ่นนี้เบาะมันจะพับได้มากกว่า ชุด stradia ถ้าเป็นรถ 2 ประตู แล้วมีคนเข้านั่งด้านหลังบ่อยๆ คู่ที่จขกท.สนใจดีกว่าครับ

14. Nung_handsome

Nung_handsome New Member Member

21
    0
    0
    ของก็อปก็นั่งสบายในระดับนึงครับ
    ของแท้มันก็ดีกว่าเเป็นเรื่องปกติครับแต่ราคาสูงมาก
    ของก็อปราคาถูกหน่อย
    สนใจยังไง 081-486-8785
    งานในตอนนี้ สภาพเหมือนแท้เลยครับ สนใจยังไงติดต่อมาครับ Bride ทุกรุ่น หลังดำ หรือ เคฟร่าก็มีครับ

15. Nung_handsome

Nung_handsome New Member Member

21
    0
    0
    เบาะแท้ยังล้มเลยครับ แล้วแต่ความ ถนุ ถนอมครับ
    ถ้าไปดันปีกมันบ่อยๆ ก็ล้มไวครับ
    จะแท้หรือก็อป ก็ล้มครับ
    สนใจ BRIDE นอกรับประกันงานเนียน ทุกรุ่น
    081-486-8785

16. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ของก๊อปที่บอกเหมือนผมดูยังไงมันก็ไม่เหมือน เรียกว่าคล้ายก็พอได้อะ

มิติมันแปลก ถ้าถามผมๆแนะนำใส่เบาะแท้รุ่นเก่าอย่างพวก Recaro ดีกว่า

17. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เคยเห็นคนใช้ของ TAIWAN ส่วนมากด้ายตรงปีกเบาะขาดง่ายมากๆคับ ปีกเบาะล่างก็แบ่ะออก (ต่อให้คุณจะระมัดระวัง การนั่งและการขึ้นลงแค่ไหนก็ตาม) สนับสนุนของแท้จ้า เบื่อขายต่อได้ราคา :eek:

18. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ^^ BRIDE

19. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    เคยนั้งของก๊อบ รู้สึกว่าบิดตัวอย่างชัดเจนครับ ถ้าใช้รถบ้านก็พอไหวแต่รู้สึกถึงความแตกต่างแน่ครับ แต่ไม่ควรเอาไปใช้แข่งครับ อันตราย

20. จากที่เคยเห็น เคยนั่งบ้าง เทียบกับราคาแล้ว ผมว่าก้อถือว่าโอเค รับได้นะ ส่วนเรื่องความคงทนทุกสิ่งอย่าง

ไม่ว่าจะเนื้อผ้า ปีกล้ม หรืออะไรก้อแล้วแต่ มันอยู่ที่การใช้งานอ่ะคับ ถ้าเบาะแบบนี้แล้วขึ้น-ลงเหมือนเบาะเดิม

ปรับเบาะหรือขย่มกันบนเบาะ มันก้อคงพังแน่นอน .... ที่พร่ำมาเนี้ย ไม่เคยใช้นะ แต่เป็นความคิดเห็นของผมอ่ะคับ

21. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พี่คิดเหมือนผม

22. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ้าชอบก็จัดไปครับ ใจมันชอบ ผมเข้าใจดีว่ามันสวยนะ ถ้าจะซื้อต้องดูให้มากๆหน่อยหลายๆเจ้า เวลาขึ้นลงก็คอยระวังหน่อยละกันครับ

23. เคยได้ยินมาว่า ของแท้ ของปลอมต่างกันเวลารถชนแรงๆ โครงสร้างข้างในไม่เหมือนกัน ผมว่าสำคัญนะครับ
    ของแท้จะช่วยซับแรง ของปลอมดวงไม่ดีมีหลังหัก ผมเองยังไม่เคยพิสูจน์ และไม่อยากด้วย

แต่เบาะก๊อปราคาสูงๆ ผมเลือกของแท้มือสองรุ่นเก่าหน่อยแต่สภาพสวยๆ ดีกว่า

ไม่มีกิน ก้อถอดออกมาขาย อาจเท่าทุน ขาดทุนไม่มาก มองแบบสบายใจว่ากำไรใช้

แต่ของก๊อปใหม่ถอดออกมาขาย ราคาน่าจะหายไปหลายอยู่

ทั้งนี้ อยู่ที่ความชอบด้วยครับ ผมลัทธินิยมของแท้มือสอง (ยกเว้น ยาง กะเครื่องเสียง )

24. sunnyboy

sunnyboy New Member Member

9
    1
    0
    จะนั่งได้ซักกี่ปี

พอขายต่อราคาตก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้