ขอบ่นหน่อยครับเรื่องกระทู้ซื้อขาย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 15 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ทำไมน้อออ จะขายของเยอะแยะไม่เปิดเวปส่วนตัวไปเลยหละ ไม่ก็ รวมมันอยู่ในกระทู้เดียวนั้นแหละ
    เล่นเปิดกระทู้กันเป็นสิบๆ พวกคุณอัพทีเดียว มองไม่เห็นของอย่างอื่นแล้ว เข้ามาดูแล้วตาลายยเห้ออ

ตัวอย่างความฟิต
    volvo_ตัวน้อย
    ELeven Racing
    PRO ELEC@RENESIS
    art-mike
    ดาวทรัพย์
    หนึ่งsupercrown
    vbautopart
    s.c.m
    A SPEC RACING SHOP
    อื่นๆที่ไม่ได้เอยอีกเยอะนะครับ
    เข้าใจว่าอยากขาย แต่สงสารคนซื้อบ้างเห็นใจเพื่อนร่วมเวปบ้าง แบ่งๆกันสิครับ เห้ออออออ
    บอกตรงๆเบื่อครับบ เห็นแก่ตัวนะ

1. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    แบ่งๆ กันไปครับ ใจเขาใจเราครับ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ก็นะ... คนขายที่ไม่ใช่พ่อค้าก็หล่นกันไป อยากให้รวมกระทู้เดียวหรือเต็มที่ก็ 3 กระทู้พอแล้ววว ลายตามากๆเลย

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมเลิกไปนานละ ต้องคอยอัพเดททุกๆ 5 นาที ไม่งั้นโผล่มาอีกทีไปอยู่หน้า 3 หน้า 4 นู่น -*-

4. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เดี๋ยวนี้คนซื้อของคงเปิดหน้า 2 หน้า 3 เลยเพราะหน้าแรกเจอแต่กระทู้เดิมๆ (ของผมลงขายตอน 7 โมงเช้ามาดูตอน 1 ทุ่มไปอยู่หน้า 5-6 แล้ว ผมลองสังเกตุดูตอนอยู่หน้าแรกๆลูกค้าไม่ค่อยโทรมา แต่พออยู่ประมาณหน้า 3-4 ลูกค้าโทรมาตลอดขายไวด้วยคับ ประสบการณ์ส่วนตัวนะคับ)

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ไม่รู้จะลงอะไรให้มันหลายกระทู้ทั้งๆที่เจ้าเดียวขาย ไม่เผื่อแผ่ชาวบ้านมั่ง ...

ปกติเปิดก็จะไปดูหน้า3-4เลยหน้าแรกแทบหาของที่อยากได้ไม่เจอ
    . .

6. savara

savara New Member Member

10
    0
    0
    อ่อๆ เค้าใช้วิธีนี้นี่เอง

7. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    โดนใจเลยคับเด๋วนี้หน้าซื้อขายแทบจะไม่เปิดเลยถ้าไม่หาของจิงๆอ่ะ

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0

มีเหตุผลแหะ สมัยก่อนเวลาจะขายอะไรผมจะอัพเกือบทุกวัน คนโทรมา ติดต่อมาน้อยอะคับ ทั้งๆที่ขยันอัพ

พอขายไปแล้ว กระทู้เริ่มตกโทรมาจากไหนกันไม่รุ้เต็มไปหมด ผมก็สงสัยมาตั้งนานว่าเพราะอะไร

9. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    รับทราบครับ.....เดี๋ยวมีเวลาจะพยามรวมกระทู้ให้เหลือน้อยที่สุด ยังไงก็รับฟัง และขอให้ช่วยๆกันครับ

ช่วงหลายเดือนหลังผมเองก็อัพกระทู้แค่วันละหน ..... แต่มันก็มีบางประเภท ที่นั่งเฝ้าอัพทั้งวัน กระทู้ข้าจะตกไปได้ 2 ไม่ได้ อัพเข้าไปวันละ 3 - 4 หน แบบนี้มันเข้าขั้นหนักเลยครับ

10. s.c.m

s.c.m New Member Member

14
    0
    0
    รับทราบครับผมเดี๋ยวดูให้ครับ จัดไปครับ :teeth:

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    คนขายก็อยากขายไวๆ

คนซื้อก็อยากดูง่ายๆ

เอาแค่พอดี Happy ทั้งคู่ครับ

12. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ในฐานะที่เป็นคนขายเหมือนกัน ก็รวมๆกระทู้กันไปล่ะกันครับ แต่ประเภทที่ วันนี้ตั้งกระทู้ พอวันถัดไปก็ตั้งกระทู้ใหม่อีก ทั้งๆที่เป็นของชิ้นเดิม รบกวนใช้วิธีอัพกระทู้เก่าขึ้นมาก็ได้ครับ ไม่ต้องตั้งใหม่หรอก มันทำให้เว็ปช้าขึ้น แถมคนที่เข้ามาดูก็ลายตาอีก บางทีกระทู้ของชิ้นที่ขายชนกันเองก็มี

13. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรง
    ผมมีของบ้าง ประเภทไม่ใช้ก็ขาย ไม่ได้ขาย อาชีพ
    ไม่ไหวจะอัป แต่พอไม่อัป มีคนโทรมาจริงๆ เหมือนข้างบนพูด

เดี๋ยวนี้คนเข้าบ่อย จำได้หมดแล้ว ว่าใครขายอะไร
    หาของแท้ คนไหน ร้านไหน
    โช๊คแต่งเจ้าไหนดีราคาไม่แพง
    ของก๊อปร้านไหน
    รวมกระทู้ไม่เสียหาย หาง่ายกว่าด้วย

14. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    จะน่ารักมากเลยครับ..ถ้าจัดแจงให้มันดูง่ายๆไม่เยอะแยะตาลาย..อิอิ

15. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    :D ซ้ำ

16. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    บางคน ทั้งเยอะกระทู้ และไม่ลงราคา

17. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ไม่ลงราคานี่เยอะเลย

18. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ดัจังคนขายบางคนเข้ามาอ่าแล้วก็ยอมรับพร้อมแก้ไข แต่บางคนอ่านแล้วก็คงเฉยเหมือนเดิม

19. savara

savara New Member Member

10
    0
    0
    สุดยอด บางคนน่าชื่นชม บางคนก็เหมือนเดิม เยี่ยมๆเลยคร้าบ

20. nun-2531

nun-2531 New Member Member

35
    0
    0
    ยิ่งพูด ผมว่ายิ่งเหมือนเดิม หรือ หนักกว่านั้นก็ไม่รู้ นะคับ...

21. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    :D:D:D

22. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    อีกเวปนึงเค้าจัดระเบียบดีนะครับ ลงรูป ราคา เบอร์โทร ชัดเจน สิ่งดีๆควรมาปรับปรุงเพิ่มเติมบางนะครับ

23. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    อัพเยอะไม่ว่า แต่ขอให้ลงราคากับรายละเอียดชัดๆด้วย

บางคนไม่มีอะไรเลย นอกจากรูปเล็กๆ กับเบอร์โทร

24. เห็นด้วยคับ แต่ก้อไม่รู้จะทำยังไง กระทู้แบบนี้มีโพสมาก่อนแล้ว แต่ก้อยังเป็นเหมือนเดิม

กระทู้ขายรถผม มีคนโทมาถามก้อตอนที่อยู่หน้า 4-5 แล้วเหมือนกัน ตอนอัพอยู่หน้าแรกคงไม่เห็น 555+

25. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
    เจอพวกนี้ผมเลื่อนข้ามอย่างเดียวเลยครับไม่เคยอ่าน นิสัยอย่างนี้ใครจะไปอยากซื้อของคุณ

26. อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

พอดี ผมก้อขายของเยอะ แต่แบ่งเป็นหมวดหมู่อยู่ในกระทู้เดียว เหตุผลง่ายๆ ของผม คือ ขี้เกียจอัพ ผมจะอัพอาทิตย์ละครั้ง หรือเมื่อมีของมาใหม่
    ผมว่า การขายของเยอะๆ ในกระทู้เดียวมีข้อจำกัด คือ ใส่รูปสินค้าในหลายๆ มุมไม่ได้ และลูกค้าบางคนอ่านแล้วบอกว่า ตาลาย
    อันนี้รู้สึกจริงๆ เพราะมีหลายคนโทรมาหา บอกขี้เกียจดู โทรมาคุยดีกว่า ผมเองมาดูในกระทู้ เอ่อ จริงของลูกค้า บางทีผมเองยังหาไม่เจอ

ผมเคยคิดจะแยกเหมือนกัน (กลัวขายสู้พ่อค้าท่านอื่นไม่ได้) แต่ก้อมีแบบแยกบ้างนานๆ ครั้ง อย่างได้ล้อมาใหม่ชุดนึง
    สาเหตุเพราะทุกวันนี้ คนซื้อหาของมือสองชิ้นนึง เข้าเวปต่างๆ หาของตามเวป เทียบราคา ที่ไหนถูกก้อไม่ซื้อ โดยที่ไม่ได้มาดูสภาพสินค้าก่อน
    การตั้งกระทู้ขายแยกเป็นชิ้น หัวข้อดูชัดเจนกว่า ลงรูปสินค้าได้มากกว่า ลูกค้าอาจตัดสินใจได้ง่ายกว่า ดูสินค้าเยอะๆ และเวลาที่ลูกค้าหาสินค้าก้อหาหัวข้อที่ลงประกาศ

27. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    โทรสอบถามจะสะดวกกว่าครับ 555

28. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เรื่องนี้บ่นกันเยอะและบ่นกันมานาน แต่ก็เหมือนเดิม

29. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    เรื่องไม่ลงราคาก็อีก

พอให้ลงราคาก็ลงแบบ 1xxx. 35xxx ไม่เข้าใจว่าท่านลำบากใจมากหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้