มีใครเคยใส่ header engineering tec ไหม

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย epps, 11 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    อยากรู้ว่าใส่แล้วเป็นไงมั่ง เห็นงานเค้าสวยดีครับ
    ตัวอย่างครับ เพราะราคาไม่หนีเฮดมือสองยุ่นเลย

สีท่อสวยมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2012
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ของผมประมานนี้ครับ !!

3. epps

epps New Member Member

114
    0
    0
    นัดทำชุดนี้ที่ร้านเม้งป่ะคับ

4. gooart

gooart New Member Member

46
    0
    0
    นัทครับ นัททำที่เม้งมาเท่าไรครับ ราคาพอกับ engineer tec เหรอป่าวครับ

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    นัดทำที่ เม้งครับ พอดีรู้จัก ก่าลูกชายเม้งเฮดเดอร์พอดี ตอนนั้นทำมา ประมาน 8000-8500 นี่แหละครับ

เอาเฮดเดอร์ ของ Feel ไปให้ขึ้นครับ

งานของ header engineering tec เป็นงานส่งนอกครับ ซึ่งราคาก็คอนข้างสูงครับ

ส่วนตัวที่ผมใช้เม้งเพราะ เค้าขึ้นรูปได้ สั่งได้ เอาไหนยาว เอาไหนสั้น ผมชอบ ท่อน 4 ยาวครับ มันจะเรียก แรงบิด กับท๊อค

ถ้าเป็นงานไทยทั่วไป ให้สั่งเกตุว่า ท่อน 4 เค้าจะสั้นมาก แล้วม้วนลงเร็ว

ส่วนตัวผมชอบ 4 ยาวๆ เพราะ ทั้งสวย และทั้งแรงขึ้น ไม่ใช่แค่ความรู้สึกแต่แสดงผลจากกร๊าฟ จูนไดโน่เลยครับ !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้