ขออนุญาติถามเส้นทางหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KiTNa MTC, 13 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    คือว่า ผมจะต้องเดินทางไปส่งหัวหน้าอบรมที่โรงแรง เอสดี อเวนิว อยู่แถวเซนทัลปิ่นเกล้าครับ ผมเดินทางจากจันทบุรี เรื่องมีอยู่ว่า หาในGOOGLEแล้วยังงงมาก
    ถ้าผิดบอร์ดขออภัยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ไม่รู้ว่าผิดบอร์ดไหมนะครับ
    ว่าแต่ งงตรงไหนหรอคับ
    โรงแรมดังกล่าวจะอยู่ขาเข้า ถ้านับจากทิศเดินรถแล้ว อยู่ถัดจากเมเจอร์ปิ่นเกล้ามาไม่กี่ร้อยเมตรครับ

รู้แต่ว่าถ้าเป็นผมคงลงทางด่วนยมราช แล้วเลี้ยวซ้าย วิ่งมาตามถนน ข้ามไฟแดงแรกตรงมา แล้วไปตามทางเรื่อยๆน่าจะเข้าราชดำเนิน พอสุดราชดำเนินข้ามสะพานปิ่นเกล้ามา แล้วออกซ้ายไม่ขึ้นทางยกระดับ
    ตรงข้ามสะพานข้ามแยกแล้วตอนลงสะพานจะเห็นโรงแรมดังกล่าวอยู่เลนตรงข้ามครับ ดังนั้นเราต้องไปกลับรถมา

ขอโทดด้วยคับอาจช่วยได้ไม่เยอะ เพราะผมก็หลงทางเก่งเหมือนกัน -*-

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยู่ฝั่งตรงข้ามโลตัสปิ่นเกล้า เลยเมเจอร์มานิดเดียวครับ อยู่ฝั่งซ้ายมือ สังเกตซุ้มเป๊ปซี่และร้านล้างรถคันโปรดแล้วชิดซ้านเลยครับ

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับ ไม่เคยสัมผัสถนนย่านนั้นจริงๆ

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    คือเรื่องของเรื่องนายเอเค้าไปเซ็นทรัลปิ่นเกล้าไม่ถูก มาจากจันทบุรีน่ะน้องทัช

แล้วทีนี้เค้าอยากรู้ว่าไปปิ่นเกล้ายังไง เมื่อวานเอก็โทรมาถามแต่ก็อธิบายลำบากเหมือนกัน

เพราะนายเอไปปิ่นเกล้าไม่ถูกไอเราก็พิมพ์อธิบายลำบาก สรุปโทรบอกทางเอเป็นระยะๆให้ละกันเพราะเอเคยไปเส้นกาญจนาน่าจะไปถูก..

6. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ขอบคุณครับพี่กริช

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้