เกียร์ออโต้ลื่น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 10 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    รถที่ใช้ยาริสครับ เกียร์ออโต้ ตอนนี้ได้ใช้กล่อง F-cons มาใช้จูนเครื่องยนต์ครับ แล้วทีนี้ตอนจูนมาแรกๆพอกดรถมันก็วิ่งดีอยู่ แต่พอผ่านไปสักพักตอนนี้กดแล้วรอบมันฟาดแต่รถมันมีอาการเหมือนล้อฟรีแต่จิงๆคิดว่าเกียร์ออโต้มันไม่จับ มันฟรีที่เกียร์ไม่ได้ฟรีที่ล้อ มันจะอื้ออยู่พักนึงจนกว่าเกียร์มันจะจับรถถึงจะพุ่ง จะถามว่านี่คืออาการอะไรครับ เกียร์จะพังแล้วใช่มั้ยครับ ควรจะเปลี่ยนเกียร์หรือว่าจะนำเกียร์ไปโมต่อดีครับเคยได้ยินว่าสามารถโมได้ เปลี่ยนลูกทอร์คอะไรประมาณนี้ แบบไหนคุ้มกว่ากันครับ ใครพอรู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

1. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    คลัชหมดป่าว..

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    คลัตซ์หมดครับ ในกรณีนี้สามารถเอาเกียร์มา Overhaul ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์

แต่ถ้าจะโมดิฟายเกียร์อยู่แล้ว ก็สามารถทำไปพร้อมๆกันเลยครับ

มีอู่แนะนำมั้ยครับที่ถนัดเรื่องโมดิฟายเกียร์ออโต้ 1 nz ช่วยแนะนำหน่อยครับ โม + Overhaul

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้