N16 ของผมสตาร์ตติดยาก ใตรทราบสาเหตุบ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 9 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เจ้า N16 ผมซื้อมือสองมาครับ ใช้มา ปีกว่าๆ

เวลาสตาร์ตบางครั้งจะไม่ติด ต้องเหยียบเบรกแล้วเลื่อนคันเกียร์ ใหม่ถึงสตาร์ตติดครับ

ใครทราบสาหเตุและวิธีแก้ไขช่วยบอกหน่อยครับ

ตะก่อนเคยเปลี่ยนเกียร์ยกชุดมาแล้วครับ ที่ศูนย์นิสสันลพบุรี หมดไปหมื่นห้าแน่ะ

1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    น่าจะเป็นที่ชุดสายไฟ เกียร์ไม่ตรงตำแหน่งครับ P N มันเลยจะไม่ติด ต้องขยับ คันเกียร์

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถ้าเป็นบีสิบสี่ จีเอสิบห้านี่ เป็นมอเตอร์สตาร์ทเลยนะนี่

3. artwiroj

artwiroj New Member Member

1
    0
    0
    แล้วต้องแก้ไขยังไงคับ เพราะว่าบางทีต้องขยับคันเกียร์ เหมือที่ จขกท.บอกมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้