สอบถามถ้าใบโอนเครื่องหาย !!!

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 10 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ ถ้าใบโอนเครือ่งหาย เจ้าของเก่าก็หายไปด้วย ทำอย่างไรได้บ้างครับ
    ตอนนี้มีความคิดว่า ซื้อเครื่องใหม่มาวาง กับขายทั้งสภาพนี้เลย เป็นรถ NV VAN สีเขียว วางเครือง GA16 Auto
    ไม่มีชนหนัก แต่ต้องเก็บสี กับภายใน

ขอบคุณคัรบ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ UP

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เลขเครื่องไม่ตรง ซื้อขาย โอนยากทำได้แต่ต้องจ่ายเพิ่ม

แนะนำว่า ถ้าเจ้าของเก่ายังไม่ตายให้ เค๊าลงชื่อที่ใบซื้อขายเครื่องก่อน แล้วให้เจ้าของเก่าไปแจ้งขนส่งว่ายกเลิกใช้เครื่องที่เราซื้อมา
    พร้อมสำเนาบัตร สำเนาบ้าน
    แล้วก็นำเอกสารที่ว่ามาไปแจ้งลงเล่มเรา ....

ถ้าเจ้าของตายต้องใช้คำสั่งศาลเกี่ยวกับมรดก ให้ผู้จัดการมรดก หรือทายาท ดำเนินการแทนได้

3. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ตามป๋าแจ๊คครับ เคยเจอกับเพื่อนมาแล้ว

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จริงๆแล้วเรื่องของขนส่ง ก็รู้ๆกันอ่ะนะ อย่างที่น้อง jack บอกละครับตรงบรรทัดแรก

5. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    จบได้เพราะเราจ่ายเงิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้