สงสัยเรื่อง ท่อลมเบรค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyz, 1 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    พอดีผมเปลี่ยนท่อลมเบรคจากของเดิม ๆ เป็นแบบในรูปอ่ะครับ แล้วเวลาเบรคจะแข็ง เบรคไม่ค่อยอยู่ มีเสียง อี๊ๆๆๆๆๆๆ เวลาเลี้ยงเบรค

อยากทราบว่าใช้แบบนี้มันดีกว่าของเดิมหรือป่าวครับ ก่อนหน้าจะเปลี่ยนเบรคจม รอบตก รถสั่น ๆ เลยตัดสินใจเปลี่ยน

2. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    เวลาดึงสายออกตรงหม้อลม มันจะเป็นศูนย์ยากาศมีเสียงลมดูด ป่าวครับ

3. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ถ้าเบรคแข็งใส่กลับด้านอะป่าวคับ ลองสลับดู

4. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    ลองแล้วครับ ไม่หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้