b11 อยากเปลี่ยนเบรคครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 10 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมอยากเปลี่ยนเบรคb11 เป็นดิส 4 ล้อ แล้วอยากได้จานใหญ่กว่าเดิม ควรเอาของอะไรมาใส่ดีครับ ราคาประมานเท่าไร รบกวนด้วยครับ (พอดีปั้มรั่วเบรคไม่ค่อยอยู่)

1. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ลงทุนทีเดียวคับ หา R32-33 มาใส่ไม่ผิดหวังแน่นอน อิอิ

2. แม็กยังเล็กอยู่ครับ อิอิ พอจะมีรุ่นอื่นแนะนำมั้ยครับ

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เเม็กเล็กนี้กี่นิ้วครับ
    ลายอะไรครับ
    et เท่าไร ครับ

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ท่านใดที่เคยทำ รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน...... :)

5. ตอนนี้แม็ก 14 เองครับ แต่ตรุษจีนว่าจะเลี่ยนป็น15 หรือ 16 ดูงบก่อนอะครับ

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    รถเครื่องเดิมรึป่าวครับ ถ้าเครื่องเดิมแนะนำแม็กแค่ขอบ15ก็พอคับ
    แล้วถ้าเครื่องเดิม ระบบเบรคเดิมๆก็เอาอยู่แล้วนี่ครับ ถ้าไปทำให้ใหญ่ขึ้นกดกันทีหัวทิ่มแน่ครับ

7. เครื่องเดิมครับ เบรคเดิมตอนแรกมันก็เอาอยู่ แต่ตอนนี้ดั้มหลังมันไม่ค่อยดี เบรคมือก็ไม่ค่อยอยู่ แล้วปั้มเบรคหน้ามันรั่ว เบรคแล้ววืดบ่อยๆ จานเบรคหน้าขวาก็คด
    เลยอยากเปลี่ยนเป็นดิส 4 ล้ออะครับ ตอนนี้เบรคต้องย้ำหลายๆครั้ง กลัวเสยท้ายคนอื่นมากๆ

ว่าแต่ปั้มเบรคหน้ามันมีขายอยู่มั้ยครับ แล้วราคาประมานเท่าไร

..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้