ถามเรื่อง Speed sensor ของเครื่อง GA16 เกียร์ Auto ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย amatsuka, 8 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amatsuka

amatsuka New Member Member

16
    0
    0
    พอจะหาได้รึเปล่าครับ ตัว Speed sensor ไฟฟ้าที่ตัวเกียร์เครื่อง GA16DE VTC ฝาดำเกียร์ Auto

คือรถผม Nissan NV กระบะตอนเดียว เคยเอาไปลงเครื่องใหม่ จากเครื่องคาร์บูไปเป็นหัวฉีดตัว GA16DE VTC ฝาดำ ทีนี้ตอนลงเครื่องผมใช้เรือนไมล์เดิมซึ่งเป็นไมล์สาย Speed Sensor ไฟฟ้าตัวที่ติดมากับเกียร์ใหม่ถอดเก็บไว้แล้วแต่ตอนนี้ หาย........ แล้วทีนี้เรือนไมล์ที่ใช้อยู่ดันเสียครับ เข็มความร้อนและความเร็วไม่ขึ้น (แต่ Speed Sensor ที่เรือนไมล์ต่อไปเกียร์ยังใช้ได้) ทีนี้ผมจะเปลี่ยนเป็นไมล์ไฟฟ้า ซึ่งเรือนไมล์หาได้แล้วครับ จะโมของ NV Van ใส่แทน ทีนี้หา Speed Sensor ไม่ได้อ่ะครับ

2. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    มีขาย ไม่เกิน 500 ครับ
    (เกียร์ Auto หาของง่ายครับ)

3. amatsuka

16
    0
    0
    รบกวนนิดหนึ่งครับ ถ้ามี Wiring สำหรับ เดินสายไฟเรือนไมล์ NV Van ด้วยก็ดีครับ เรือนไมล์เก่ามันมีนิดเดียวเองครับ

4. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ไมล์ รุ่นใหนครับ
    (B13 NV-Van NX มีหลายรุ่นครับ ถ่ายรูปมาก็ได้ครับ)

5. amatsuka

16
    0
    0
    ตัวเรือนไมล์อยู่ที่บ้านต่างจังหวัดครับ เดี๋ยวกลับไปแล้วจะถ่ายรูปมาโพสถามอีกทีครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปหาซื้อตัว Speed Sensor ก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้