สอบถามครับ อาการไม่ค่อยดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sulaimann, 7 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    B14 GA15 Auto ของผมติดแก๊สหัวฉีด มาได้ประมาณ 3 เดือนครับ

ตอนนี้มีอาการคือ

1. ตอนสตาร์ท ตอนเช้า รอสัก 1 นาทีมีควันขาวออกมาครับ และเหม็นฉุนมากด้วย เพิ่งเปลี่ยนหัวเทียนเป็นแบบเข็ม เบอร์ 6 ครับ

2. สังเกตว่าที่ฝาครอบวาวล์ มีคราบน้ำมันเครื่องเยิ้มออกมาครับ ไม่ทราบมันจะเกี่ยวกันมั้ย

ตอนนี้นึกออกเท่านี้ก่อนครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    รอเพื่อนๆมาตอบกันเร๊....ว

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เสี่ยมาตอบหน่อยซิ อาการควันขาว

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดา ๆ นะ

ซีลใต้ฝาวาร์ล สี่เหลื่ยม ๆ ลูกเต๋า ๆ เสื่อมสภาพ
    หรือไม่ก็ เบ้าหัวเทียน มีน้ำมันเครื่องเข้าไปขัง
    หรือไม่ก็ ที่พูดมา ซีลทั้งหมด ของฝาวาร์ล ทั้ง 2 ชุด :D

5. sulaimann

118
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ผมก็สงสัยชุดนี้ที่ท่านว่ามาครับ แล้วผมต้องซื้อปะเก็นอะไรบ้างครับ มีกี่ชิ้น ดูแล้วน่าจะทำเองได้ รบกวนหน่อยนะครับ

6. นอกจากปะเกนแล้วอยากให้ลองเช็คที่ตัวเร็คกูเลเตอร์ด้วยครับ..

7. sulaimann

118
    0
    0
    อิอิ มันอยู่ตรงไหนเหรอครับท่าน เดี๋ยวถอดฝาครอบวาวล์จะได้จัดการพร้อมกันไปเลย

ขอบคุณมากครับ

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0

ในเบื้องต้น ลองเปลี่ยนยางฝาวาล์ว, และยางลูกเต๋าแบบที่พี่เด่นบอกก่อนครับ ผมว่าน่าจะหายเพราะมีน้ำมันซึมที่ฝาด้วย แสดงว่า ยางเริ่มหมดสภาพแล้วอะครับ
    ส่วนเรื่องควันขาวนั้น พอออกไปซักพัก ก็จะหายไปใช่ป่ะครับ ก็ลองเปลี่ยนสองอย่างแรงดูก่อนครับ ผมว่าน่าจะหายอะคับ

9. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ผู้มีประสบการณ์ 2 จังหวะ จริงมาตอบเองเลย
    หวังว่าอาการไม่คอยดีจะหายไปนะครับ

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    นึกถึงวันนั้นแล้วตลก วิ่งยังกะรถขายไก่ย่างเลย 5555

11. sulaimann

118
    0
    0
    ใช่เลยครับท่าน พอเครื่องร้อนๆ หรือสตาร์ทตอนกลางวัน ไม่มีซะงั้น หรืออาจจะมีแต่น้อยมากครับ เดี๋ยวจะลองจัดประเก็นก่อนเลยครับ

ขอบคุณครับ ผมเองเพิ่งขับ B14 มาแค่ 2-3 เดือนเอง คงต้องพึ่ง พี่น้องใน ST อีกเยอะครับ

555+ ของผมก็ใกล้เคียงเลยครับ แม่ยายขายโจ้กตอนเช้าเจอผมสตาร์รถทีลูกค้ากระจายเลยครับ อิอิ

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้