ใครใช้ kancil รายงานตัวหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย mais, 18 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mais

mais New Member Member

34
    0
    0
    คือพอดีผมอยากรู้ ว่ามีคนที่ใช้ kancil อยู่ประมาณกี่คน เพราะที่ผ่านมาเห็นมี แว๊ปๆ เข้ามาบ้าง เลยอยากรู้จำนวนที่แน่นอน ขอบคุณครับ

2. tan155

tan155 New Member Member

11
    0
    0
    รายงานตัวคับ :)
    ว่าแต่ผมเห็นมีกานอยู่แค่ 2 คนเองนะคุณใหม่ :D

3. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    เฮ้ยๆ.........คันบนมันลง.......แม๊ก........แล้ว

คันล่าง.......เมื่อไหรจะลงล่ะครับ.........ลงซิ....สวยน่ะ:D

4. nong_jory

nong_jory New Member Member

1
    0
    0
    รายงานตัวด้วยคน เรายังมะได้ขายก็เลยรายงานตัวกันก่อน
    เราเชอรี่งัยใหม่ จำได้ใช่ป่ะ

5. hs9jgb

hs9jgb New Member Member

2
    0
    0
    รายงานตัวด้วยคนครับผม
    kancil ขาว รุ่นเก่าตาเหลี่ยมครับ (อยากตากลมโตเหมือนคันบนจังแฮะ)

6. mira55

mira55 New Member Member

2
    0
    0
    อะนะ....รวมพลัง 4 doors .....มีคัยมามิตติ้งมั่งอะคับ......อยากเห็นตัวเป็นๆแบบใกล้ๆอะ:D

7. ด้วยเหมือนกันนะ

ตาเหลี่ยม อยู่สงขลา

8. mira_rungsit

mira_rungsit New Member Member

153
    2
    0
    เอ่อ...........แล้วใหม่กับตาลไปป่าวเนี้ย

คราวนี้เราไปชัวท์.....ไม่มั่วนิ่มครับ.......อิอิ:p

9. tan155

11
    0
    0
    เรื่องมีทติ้งคงต้องใกล้ๆก่อนอ่ะคับถึงบอกได้ ตะเปอร์เซ็นต์ไปมีสูงมากคับ (ถ้าช่วงนั้นไม่มีมารมาผจญ):)
    ส่วนแม็ก คงอีกสักพัก ดันเอาตังค์ไปใส่ท่อกะวิทยุ MP3 ไปละอ่า หมดตุก:p

10. mira_rungsit

153
    2
    0
    รับทราบครับ.............:D .

11. mais

34
    0
    0
    จำได้ครับเชอรี่ลืมไม่ลงหรอกครับ ตากลมสุดสวย อิอิ/แม็กซื้อมา 2 พันอ่ะครับ/อืม..ถ้ามีมิดติ้งล่ะไปแน่นอนครับ/ เห็นมั๊ยล่ะครับมีคนใช้kancil หลายคันเหมือนกันนะครับ ที่สำคัญอยากจะรู้ว่าพวกคุณหาอะหลั่ยของ kencil กันที่ไหนครับ พอดีผมอยากรู้ เผื่อจะต้องใช้ ขอบคุณครับ

12. hs9jgb

hs9jgb New Member Member

2
    0
    0
    อะไหล่แท้ของใหม่มือหนึ่งหาในนี้ยากเหมือนกันครับ (อาจเป็นที่ผมไม่รู้แหล่งด้วย) ของผมใช้มาแปดหมื่นกว่ากิโล มีเปลี่ยนไปหลายชิ้นเหมือนกัน

- ปั๊มเบรคหลัง, ผ้าเบรคหน้า-หลัง, มือจับประตูหน้า-หลัง ... ฝากซื้อจากมาเลย์

- สายพาน-รอก timing, ทองขาวจานจ่าย (เค้าเรียกอย่างนี้รึเปล่าแฮะ), กรองน้ำมันเครื่อง (ยังไม่เคยได้ตรงเบอร์ของติดรถเลย) ใช้ของในนี้ ..

ถ้ามีแหล่งหาซื้ออะไหล่ของแท้ใหม่มือหนึ่งได้ ก็แนะนำบ้างนะครับ สั่งของมาเลย์ลำบากเหมือนกัน ..

13. tan155

11
    0
    0
    หาซื้อที่ไหนอ่ะคุณใหม่ มีอีกเป่าอ่ะคับแม็กอ่ะ ถูกดีจัง:D
    ส่วนอะไหล่ ผมก็ซื้อร้านแถวบ้าน อ่ะคับ ส่วนใหญ่พอช่างเขาเห็นรถเขาก็เอาของมีร่าเนี่ยหละคับมาใส่ให้ ยกเว้นบอดี้กะช่วงล่างหลังที่หาอะไหล่ไม่ได้อ่ะ

14. mais

34
    0
    0
    เหอๆ เรื่องแม็กไว้เดี๋ยวผมลองดูให้นะครับ ของมือสองนะ

15. kajua

kajua New Member Member

128
    3
    0
    มีเเต่ pencil อ่ะไม่มี kancil อิอิ

16. อ้วน

อ้วน New Member Member

1
    0
    0
    มี club kencil ไหมครับ ถ้ามีขอสมัครด้วยคนนะครับ อ้วน 046630466

17. mais

34
    0
    0
    คุณอ้วนสมัครที่คลับนี้ก็ได้ครับเหมือนกัน พวกเราก็วนเวียนอยู่แถวๆนี้เหมือนกัน ครับ ที่เรารวมๆกันได้ก็เพราะคลับนี้แล่ะครับ ม่ะเคยคิดแยกออกไป(สงสัยจะไปไม่รอด)

18. kan

kan New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าหา max ลายไหนถูก ๆ ถูกจัดๆ บอกมั้งนะใหม่
    หรือลายนี้ที่ต้องการ เพียง 1 ล้อเท่านั้น

19. mira_rungsit

153
    2
    0
    เข้ามาสวัสดี.........Kencil........ฮัลโหล......ซัม...บาย....ดี......บ่อ.....ซู

เมื่อไหรจะได้เจอกันสักที่........น่อ..........มักขนาด.......เน่อ.....อิอิ

20. นัทซึมิ

นัทซึมิ New Member Member

26
    1
    0
    ดีครับkancil รถสวยนะครับแต่งอีกนิดก็พอครับ รถสวยอยู่แล้ว

21. aumph

aumph New Member Member

5
    0
    0
    แนะนำตัวครับผมสมาชิกใหม่ขอร่วมกลุ่มด้วยคน

ชื่ออำพรครับ มี kancil อยู่คันไม่ทราบว่าพอไปวัดไปวาบ้างมั้ยครับ อยากสอบถามร้านขายอะไหล่ไม่ทราบว่ามีใครทราบว่าขายที่ใหนบ้างครับ

22. mais

34
    0
    0
    คันในรูปเลยหรอครับ สวยมั๊กๆ ได้ไฟท้ายกับปีกหลังมาจากไหนหรอครับ สวยดี แล้วอะไหล่ที่ถามพวกไหนครับ จะได้บอกถูก

23. aumph

5
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ mais

คันนี้เดิมทีอยู่นราธิวาสครับอุปกรณ์การแต่งไปซื้อในมาเลฯครับ อะไหล่ที่อยากถามคือ
    อะไหล่ของเครื่องเช่นแหวน ปะเก็น ไม่ทราบใช้ของมิร่าได้มั้นครับ
    หม้อน้ำ , คอมเพรสเซอร์แอร์,รังผึ้งของแอร์ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ใหนครับ
    ขอบคุณ คุณmais มากนะครับที่เข้ามาทักทายกัน ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกด้วยนะครับ

24. mais

34
    0
    0
    ถ้าเป็นอะไหล่พวกนี้ส่วนใหญ่จะใช้ของไดฮัทสุได้หมดครับ เพราะเครื่องตัวเดียวกัน ส่วนที่ซื้อของก็ลองเข้าห้องขายของดูนะครับ ตอบได้เท่าที่ทราบนะครับ พอดีผมก็พึ่งใช้ได้ประมาณ 1 ปีเท่านั้นเอง ส่วนใหญ่ข้อมูลผมก็หาในนี้แล่ะครับ

25. aumph

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณmais

26. tan155

11
    0
    0
    ---> อะไหล่ของเครื่อง ถ้าเป็นเครื่อง 850 ก็ใช้ของมิร่าได้ครับ
    ---> คอมแอร์ รังผึ้งแอร์ ไม่น่าจะใช้กับมิร่าได้นะครับ เท่าที่ทราบมา น้ำยาคนละตัวกันครับ
    ---> หม้อน้ำก็คนละตัวครับ ถ้าจะเอาของมิร่าใส่ ต้องแปลงขายึดครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อตาลครับใช้ Kancil มา 2 ปีก่าๆ ครับ มีอะไรปรึกษาได้ครับ

27. Perodua

Perodua Guest

0
    0
    0
    ขอรบกวนปรึกษาเกี่ยวกับเครื่อง Turbo หน่อยครับ

เห็นเครื่อง Daihatsu Twin cam 16 V Turbo รหัส JB-0002223 ความจุ 1000 cc
    ไม่ทราบว่าจะนำมาลง Kancil ได้มั้ยครับเพราะทางร้านบอกว่าลง
    รถ Mira ได้อยากขอให้ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับว่าลงได้มั้ย เอ่ย ?

ขอบคุณครับ

28. aumph

5
    0
    0
    ขอบคุณมากครับคุณตาล
    หม้อน้ำผมไปหามาแล้วครับ ไม่มีเลยครับต้องสั่งทำ พอดีของผมต้องใช้ ออยล์คูลเลอร์ ของมิร่าที่มี ออยล์คูลเลอร์หายากมากครับ และก็ถือโอกาสทำเป็นสามแถวเลยครับ พอดีมีปัญหาเรื่องเครื่องร้อนครับ
    ตัดปัญหาเรื่องหม้อน้ำ ส่วนคอมฯแอร์เห็นว่าสั่งทำได้เหมือนกัน(ไม่รู้คุณภาพเป็นงัย) ก็เหลือแต่รังผึ้งแอร์คงต้องหาทางต่อไป
    เอ๊ะรถคุณตาลรู้สึกผมเห็นแว็ปๆจอดอยู่แถว สน.หัวหมาก ไม่ทราบใช่หรือเปล่าครับ

29. mais

34
    0
    0
    รบกวนโทรถามคุณเทพดีกว่าครับจะได้รับคำตอบที่ถูกต้อง

30. tan155

11
    0
    0
    มะช่ายละครับ ผมอยู่แถวฝั่งธน ที่คุณเห็นสงสัยจาเป็นคันอื่นอ่ะคับ (หลังๆKancilหลุดเข้ากรุงเยอะ:D )
    ว่าแต่ถ้าต้องการอะไหล่โทรหาผมได้คับ เผื่อหาได้จะได้ไม่ต้องสั่งทำ เด๋วหาจากมาเลย์มาให้ แต่คงต้องรอหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้