ถามคนที่ใช้ เครื่อง 2j

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bu-mobile, 2 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bu-mobile

bu-mobile New Member Member

4
    0
    0
    ถ้าใช้เครื่อง 2j ขับใช้งานจะคุ้มไหมกินน้ำมันแค่ไหนครับ วิ่งระยะทางประมาณ 15 กิโลทุกวัน

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ตัว NA หรือ Turbo ครับ

ถ้าเป็น NA ผมมองว่าพอใช้งานได้ครับ แต่ถ้าเป็นเทอร์โบกินน้ำมันพอสมควรเลยครับ ผมใช้อยู่ราวๆ 6 โลลิตรครับสำหรับเครื่องเทอร์โบ

3. pon_l

pon_l New Member Member

3
    0
    1
    ผมก็วิ่งจากบ้านไปที่ทำงานวันละ 12กิโลทุกวัน บางวันมีออกไปธุระนิดหน่อย แต่ไม่ทุกวันประมาณ20โล เฉลี่ย 6.5กม./ลิตร
    กลับกัน บางช่วงใช้รถอินโนว่าดีเซล ใช้งานเหมือนกันทุกอย่าง วิ่งได้ 9.5กม./ลิตร
    รวมๆกับค่าความต่างของราคาน้ำมัน เรียกว่าประหยัดกว่ากันครึ่งๆ
    ถ้าไม่ติดที่ว่าใช้รถอยู่คนเดียว2คัน ผมอยากได้ปรีอุสมาใช้ แต่อาจรอรุ่นที่เสียบปลั๊กได้ จะได้วิ่งไฟฟ้าไปทำงานทุกวันแบบไม่แตะน้ำมันเลย

คุ้มไม่คุ้มบอกยาก เพราะความต้องการและความชอบต่างกัน แต่เป็นผม ถ้าคิดจะประหยัดจริงๆ เอาวีออสมาใช้คุ้มสุดครับ ประหยัดทั้งค่าน้ำมัน และค่าซื้อรถ
    ผลต่างของราคาปรีอุส กับ วีออส เอาวีออสวิ่งเติมน้ำมันได้ฟรีเกิน 10 ปี(ถ้าวิ่งวันละ15กิโลเมตร) ดีไม่ดีเกิน20ปีด้วยครับ พอดีขี้เกียจกดเครื่องคิดเลข

4. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ถ้าขับเรื่อยๆกินลมชมวิวใช้เครื่องเดิมก็พอครับ

5. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    เอาจริงๆนะครับถ้าเน้นใช้งานไม่คุ้มครับ ต้องยิงแก๊ส ^^

6. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ต้องติด LPG ถึงจะคุ้มครับ

7. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อยู่ที่ใจครับถ้ารักซิ่งจริงๆ ก็คุ้มครับระยะทางแค่นี้เอง.......คันเก่าผม 2J โบเดี่ยว TD07 25G ออโต้ วิ่งใช้งาน ประมาณ5-6 โลลิตร

ตอนนี้ เหลือ 1JZ-GTE ประมาณ 6 - 7 โลลิตร คับ

8. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    ความรู้เพียบ

9. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ผมใช้ 2Jz-GE อ่ะครับ ....

ตอนวางมาใหม่ๆใช้น้ำมันก็โหดร้ายอยู๋ ประมาณ 6-7 โลลิตร ....

พอยิงแก๊สเข้าไป วิ่งโลละ 1.6 บาทฮะ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้