อาการคอมแอร์น๊อก ซ่อมประมาณเท่าไหร่แล้วซ่อมร้านแถวไหนดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 24 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการซ่อมคอมแอร์น๊อก ผมไปถามร้านมา ซ่อมเป็นหมื่นเป็นไปได้เหรอครับ แล้วถ้าซ่อมเราเปลี่ยนคอมแอร์บิวส์หรือคอมแอร์มือสองดี แล้วร้านไหนเที่เพื่อนๆทำแล้วดี ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับ
    ผมอยู่แถวบางพลัด

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    คอมแอร์น๊อค สิ่งที่ต้องเปลี่ยน โดยประมาณของเชียงกง
    1.คอมแอร์ 2500
    2.ดายเออร์ 350 (ใหม่)
    3.ตู้แอร์ตัวนอก 1200

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ตามข้างบนเลยครับ คอม น๊อค เปลี่ยนคุ้มกว่าซ่อม ราคาก็ตามข้างบนเลย มี + - นิดหน่อยแล้วแต่ร้านครับ

3. คอมแอร์เสียถ้าเปลี่ยนคอมลูกใหม่แกะกล่องใส่เข้าไปราคาก็เป็นหมื่นอยู่แล้ว ไม่ต้องแปลกใจ
    ยกเว้นจะใช้คอมมือ 2 ตามที่เพื่อนๆ กระทู้ข้างบนเขาแนะนำ ก็ประหยัดไปได้เยอะ ผมก็ทำแบบนั้น
    เหมือนกัน

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าซ่อมเป็นหมืน ซื้อใหม่ดีกว่ามั้ยครับ อิอิ

แนะนำมือสองเชียงกงเรย ราคาสมเหตุสมผลดีครับ

5. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    คอมมือหนึ่งใหม่ๆเลยผมเปลี่ยนมาแค่ 9500 ของ sanden
    ถ้าอยู่ละแวก รามอินทรา สะพานใหม่ ดอนเมือง แนะนนำร้าน เฟืองทองเลยครับทำดีครับ

6. ร้านนี้เจ๋งจริง เคยเอารถไปทำมาครั้งหนึ่ง แต่ไม่ใช่ EK

ไปทำมาแล้วครับ พอดีซื้อแผงคอยย์ร้อน+พัดลม+ไดเออร์ 1500, คอมแอร์ 300 ,คอยย์เย็น 1000 แต่ปรากฏว่าคอยย์เย็นวาวล์ตัน เปลี่ยน 650 ค่าแรงทั้งหมด 1500
    รวมแล้วก็ 7500 ทำแถวซอยบางกรวย ร้านเล็ก ไดนาโม หลังการไฟฟ้า ออกมาเย็นจนต้องปิดแอร์ครับ หนาวมาก พอดีสนิทกับพี่เค้า เลยติดค่าเปลี่ยนวาลว์ไว้จ่าย
    มีใครเคยทำแอร์มาขอประสบการณ์เปลี่ยนเพื่อว่าเพื่อนจะได้ทำได้ถูกที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้