สอบถาม เรื่อง หลอดไฟหน้ารถ B14-15 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย SuuPp, 18 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SuuPp

SuuPp New Member Member

5
    0
    0
    ถ้าต้องการใส่ OSRAM NIGHT BREAKER ต้องติดตั้ง รีเลย์ด้วยหรือเปล่าครับ
    ตอนนี้ใส่ 100/90 w อยู่ครับ ขั้วเริ่มไม่ค่อยดี ติด ๆ ดับ ๆ อยากเปลี่ยนใหม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ^^

2. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    OSRAM NIGHT BREAKER ขนาด 60/55W ไม่ต้องใส่รีเลย์เพิ่มครับ เพราะโคมติดรถก็ 60/55W แต่ถ้าจะต่อรีเลย์เพิ่มก็ได้ ไม่มีปัญหาครับ ของผมเองก็ใช้หลอด 60/55W ก็ต่อรีเลย์เพิ่มดึงไฟจากแบตตรงๆ ก็สว่างกว่าเดิมตอนยังไม่ต่อรีเลย์ครับ อาจจะเพราะสายไฟรถมันเก่าพอต่อรีเลย์เพิ่มสายไฟใหม่ กระแสวิ่งดีขึ้น ก็สวางขึ้นครับ

3. SuuPp

SuuPp New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    กำลังคิดอยู่ ว่า OSRAM มันจะสว่างขึ้นกว่าไฟเดิมติดรถหรือเปล่า ^^

4. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ถ้ากินวัตต์มากๆต้องใส่รีเรย์ ไม่งั้นสวิตท์ไฟจะไหม้ครับ

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เคยใช้อยู๋เกือบปีครับ สว่างมั้ย สว่างกว่าหลอดเดิมๆ ชัดเจนอยู๋ครับ ไม่ได้ต่อรีเลย์เพิ่มครับ

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    Philips X-treme Vision

แพง แต่สว่างกว่าแน่นอนครับ :)

7. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ราคาก็ สว่างกว่ามากครับ คู่ละ1500 เหอๆ
    ราคานี้คงมีหลายคน ชั่งใจ ระหว่าง ซีนอลจีน กะหลอดฮาโลเจนระดับพรีเมี่ยม

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แพงแต่ทนนะจ่ะ

9. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ใช้ได้เลยครับ สำหรับ OSRAM NIGHT BREAKER PLUS ผมก็ใส่อยู่ถ้าต่อรีเลย์ก็จะดีขึ้นอีกหน่อย แต่ถ้าไม่ใส่ก็ไม่เสียหายอะไร
    แต่ถ้าเคยใส่หลอดวัตต์สูงมาแนะนำให้เปลี่ยนขั้วหลอดก่อนดีกว่า จะได้มั่นใจ เพราะหลอดที่วัตต์สูงจะทำให้ขั้วหลอดละลายได้
    ส่วนเรื่องหวังผลนั้น แสงที่ให้ชัดกว่าคมกว่า แต่อย่าหวังความสว่างจะเท่ากับXEnon แต่ที่แน่ๆไม่ไปกินตาเพื่อนร่วมทางแน่นอน

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ของผมโคมเดิม หลอด osram 55/60 ธรรมดา สว่างชัดเจนดีครับ แต่ผมไม่มีฟิล์มบานหน้านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้