สอบถามอาการหม้อลมเบรครั่วเป็นอย่างไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย witkie, 3 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    คืออาการที่เจอ 1.เวลาขับไปที่เงียบๆๆจะได้ยินเสียงลมแถวๆหม้อลมเบรค 2. เวลาดับเครื่องลองเหยียบเบรคปรากฏว่าเบรคแข็งเหยียบไม่ลง

3. ถ้าจะซื้อหาได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาเท่าไร เป็นแบบชั้นครึ่งครับ สุดท้ายครับ ถ้ามันเสียจริงแนะนำอู่ทำหน่อย ขอบคุณมากๆๆๆครับ

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ตอบเท่าที่พอรู้นะครับ
    1. เวลาเหยียบเบรค ก้านเบรคจะยุบลงไปมากขึ้นกว่าเดิมครับ บางครั้งก็จมไปเลย ต้องย้ำหน่อย
    2. ปรกติครับ เวลาดับเครื่องหม้อลมเบรคจะไม่ทำงานครับ เบรคได้เหมือนกันแต่จะไม่ค่อยอยู่ ต้องออกแรงมากหน่อย
    3. ลองหาเชียงกงดูครับ ประมาณ 700-1000 บวกลบครับ อู่ทั่วไปก็เปลี่ยนได้ครับ ไม่ยาก

3. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    เท่าที่เคยเป็น
    เมื่อเหยียบเบรค มันจะจมหายไป ต้องยกแล้วเหยียบใหม่หลายๆ ครั้ง จึงจะอยู่
    แนะนำให้รีบทำครับ ครั้งนั้นผมกะว่าทิ้งไว้เสาร์-อาทิตย์จะส่งรถไปซ่อม
    แต่ก็ไปมิดท้ายรถบัสซะก่อน กลายเป็นต้องเอาเข้าอู่ทำตัวรถก่อน
    ออกจากอู่ทำตัรถได้ ก็รีบเอาเข้าอู่ทำเบรคทันทีเลยครับ

4. witkie

witkie New Member Member

57
    0
    0
    ผลลองหาข้อมูลดูเค้าบอกว่าเมื่อดับเครื่องสามารถเหยียบเบรคได้ 2-3 ครั้ง ถึงเบรคจะแข็ง หรือ สาเหตุเป็นเพราะไปแปลงเบรค R32 หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้