++++ งานปีใหม่ มีทติ้ง แรกของปี 55 ที่ เจ็ดคต กันดีกว่าคับ ++++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ก๊วยเจ๋ง@ASIMO, 20 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    หลังจากที่โดนมรสุม แยกย้ายกันไปเป็นผู้ประสบภัยน้ำท่วมกันมา ซักระยะ ยอมรับว่าเที่ยวนี้ สาหัสจิงๆ หลายคนลำบากกันถ้วนหน้า มากบ้าง น้อยบ้าง ก็ต้องทำใจยอมรับกันไปกับความจริงคับ เชื่อว่าหลายคนตอนนนี้ กำลังใจดีขึ้นมากแล้ว และกลับมาอยู่ในสภาพปกติ ทั้งรถ ทั้งคน ทั้งบ้าน ยังงไงเราก็ขอเอาใจช่วยให้ฟื้นสภาพ บ้านให้เหมือนเดิมที่สุดละกันคับ

และแล้วก้อถึงเวลาอันสมควรที่จะได้กลับมารวมตัวกันซักที กับ กิจกรรม สุดล่า ของ ปี 2555 จะพา เพื่อน พี่ น้อง ไปพักผ่อนทิ้งทวนปีใหม่ หาความสงบตามแบบฉบับ ของ EK Group รับลมป่าเย็นๆ กันที่ สวนป่า เจ็ดคต โป่งก้อนเส้า แก่งคอย จ.สระบุรี คับ ฟังชื่อว่า เป็นสวนป่า อาจจะไม่มีไร แต่จากที่หลายคนเล่ามา เค้าบอกว่า สวยไม่ธรรมดาทีเดียวคับ เคาะแล้วว่า 1.ไม่ไกลจากกรุงเทพ 2. เดินทางสะดวก 3.อากาศดีมาก ธรรมชาติสุดๆ และที่สำคัญ4.รับสภาพความฮาเฮของเราได้แน่นอน เลยเอาบรรยากาศบางส่วน มาให้ทุกคนได้ดูกันก่อน กำหนดการ 4-5 กุมภาพันธ์ รายละเอียดปลีกย่อย เด๋วจะมีผู้ที่รู้กว่า มาย้ำให้ชัดเจนอีกทีคับ แล้วเจอกัน

ลงชื่อเรยครับ เด๋วจองบ้านเพิ่มไม่ทันละ ได้นอนเบียดกันแน่ๆ 555
    1. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO 1 คน จ่ายแล้ว
    2.Jai'_EK_Red 2 คน จ่ายแล้ว
    3. DOME-VTEC 2 คน จ่ายแล้ว
    4. kungking5 2 คน จ่ายแล้ว
    5. No.69 2 คน จ่ายแล้ว
    6. x1542 1 คน จ่ายแล้ว
    7. k_crevice 1 คน
    8.End 1 คน
    9. yodEK 2 คน
    10. EK_limited 1 คน
    11. nong_kaju 1 คน จ่ายแล้ว
    12. GT18 1 คน
    13. Munarok 1 คน
    14. Initial_D 2 คน (ไปไม่ได้แร้ว)
    15. Gel_EK5200 1 คน
    16. Earth_ek96 2+1 คน
    17. iodineman 2 คน
    18. beer_beer 1 คน จ่ายแล้ว
    19. kathi 1 คน
    20. P'War

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2012
  2. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    ที่พักเตรียมพร้อมให้แล้วนะครับพี่เจ๋ง
    ว่ากันว่า จะมีกิจกรรมให้ทำ มีเกมส์มันส์ๆให้เล่น เอากันให้ลืมอายุ กันไปเลยงานเน้

3. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    สภาพบรรยากาศ ในรูป เห็นละอยากไปด้วยเลยครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ห่างหายกันไปนาน สำหรับทริปต่างจังหวัด

กลับมาอีกครั้ง สำหรับบรรยากาศสนุก ๆ แบบพัทยานะครับ

บ้านพักเป็นหลังใหญ่ หลังนึงพักได้ 5-6 คนครับ เป็นห้องแอร์ ราคาแสนถูก ตอนนี้จองคร่าว ๆ ไว้ 3 หลังครับ

ใครอยากไปสนุกสนานด้วยกันทั้งบรรยากาศการเดินทาง และการเดินป่าเที่ยวน้ำตก ในบรรยากาศเย็นๆ ลงชื่อกันได้เลยครับ

ถ้าคนเยอะจะได้จองบ้านเพิ่มเติม

ส่วนค่าใช้จ่าย ตอนนี้มีแต่ค่าบ้านพักนะครับ บ้านหลังละ 1000 บาท

นอนหลังละ 5-6 คน ก็ตกคนละไม่เกิน 200 บาทในส่วนของบ้านพัก (ห้องแอร์ด้วยนะราคานี้)

หรือใครอยากจะไปกางเต๊นท์รับบรรยากาศก็ได้เลยครับ

ลงชื่อ พร้อมจำนวน และความประสงค์ด้วยครับว่าอยากนอนบ้าน หรือนอนเต๊นท์

เพิ่มเติมสำหรับคนที่ชอบถ่ายรูปนะครับ

ที่นี่ ขึ้นชื่อในเรื่องถ่าย มาโครครับ เตรียมอุปกรณ์มายิงกันได้เรย

ส่วนอันนี้เป็นแผนที่นะครับ ไม่ไกลเลย ร้อยโลนิดๆเอง จาก กทม

5. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    Jai'_EK_Red (ใจ๋) 2 ท่านครับ บ้านพักครับ

6. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ไปด้วยคนค้าบ แจ่มๆไปเลยธรรมชาติแบบนี้ :)

7. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    ไปด้วยคนเดะ

8. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ขอเช็คความพร้อมก่อนนะครับ ช่วงนั้นภรรยาท้องแก่แล้วละครับ

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ลมเบาๆที่พัดมาสัมผัสพร้อมๆกับอาการหนาวนิดหน่อยทำให้บรรยากาศในการสังสรรค์มีรสชาติมากขึ้น

แม้จะไม่มีเสียงดนตรีแต่ก็มีเสียงเฮฮาเข้ามแทนที่ความสุขก็พลันเกิดขึ้นตลอดค่ำคืน ^^

10. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ว้าววววววววววววววววว

11. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ไปๆๆๆๆๆๆๆ อย่าลืมซื้อน้ำแข็งเตรียมไปเยอะๆนะครับ แดกเหล้าแล้วน้ำแข็งหมดนี่ จบเลยนะมึง อิอิอิ

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ย้ายรายชื่อไปกระทุ้แรกดีกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2012
  13. EK Estimate Jai

217
    1
    0
    ตื่นเต้นๆ แล้วคร้าบบบ

14. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    เกี๊ยวกูไป 2 คนนะ

15. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ลงชื่อ 1 คนไปแน่นอนคร้าบพี่กุ้ง

นอนบ้านนะคร้าบ

อีกคนยังไม่แน่จายย

16. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ขอไปแจมได้ปะครับ อาจไม่ค้าง ใกล้ๆบ้านเลย

17. Overline

Overline New Member Member

24
    0
    0
    ขอลงชื่อด้วย 2 คนนะครับ แต่ยังไม่รู้จักใครเลยยังไงก็ช่วยชี้แนะและฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ

18. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    บรรยากาศดีๆแบบนี้ ลงชื่อด้วย 1 คน

19. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ต้อม 1 คนครับ ส่วนถ้ามีการหาคนที่จะไปด้วยอีกซักคนได้จะรายงานเพิ่มคับ

20. kungking5

1,661
    287
    0
    ยินดีเลยค๊าบ ไม่ได้เจอกันนานละ แล้วเจอกันนะครับ

ยินดีเลยครับ มาทริปกันแบบนี้ จะได้รู้จักกันมากกว่ามามีตติ้งอีกครับ

ถ้าเมิงหาเพิ่มได้ ฝากหามาหลาย ๆ คนนะ คนเดียวไม่พอ เผื่อด้วยดิ

21. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    อยาก ไปอ่ะครับ....มีสอนวันเสาร์ ด้วย....
    ถ้าไม่ติดอะไร... จะตามไปครับ....

22. GT18

GT18 New Member Member

46
    0
    0
    ปายด้วยนะครับ1 คน+ 1คันครับ ไม่ได้เจอกันเลยคับ รอมานานแล้วทริปนี้

23. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    น่าสน จริงๆ

24. Overline

24
    0
    0
    ทริปนี้มีสติ๊กเกอร์ EK GROUP ติดมาบ้างไหมครับ :eek:

25. EK Estimate Jai

217
    1
    0
    จองที่พักเพิ่มให้สมาชิกทุกท่านแล้วนะครับ ตอนนี้ เป็น บ้าน 4 หลัง แอร์ทุกหลัง เข้าพักได้5-6 คนต่อหลัง (บ้านเยอะแบบเน้ไม่รู้จะได้นอนกันมั้ย 555)

26. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ไปด้วยคับ 2 คนนะ แต่มีข้อแม้อย่างนึง หาล้อ spoon rota ขอบ 15 ให้ 1 วงอะคับ ล้อร้าว อิอิ งานงอกละ ใครเจอหรือมีเศษ ช่วยชี้เป้าหน่อยคับ

27. Overline

24
    0
    0
    นับวันถอยหลังรอเเต่เนิ้นๆ เลยนะครับ ;)

28. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    มาคอนเฟิรมครับ1คน เดี๋ยวไม่สุด 555

29. Overline

24
    0
    0
    รายละเอียดการโอนเงินต้องทำยังไงบ้างครับ

30. EK Estimate Jai

217
    1
    0
    ต้องขอโทษ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ชาวEK Group ทุกท่าน เนื่องจากเกิดปัญหาเรื่องสถานที่พัก จากห้องนอน แอร์ 4 ห้องนอน ลดเหลือห้องนอนแอร์ เพียง 1 ห้องนอน และเป็นห้องนอนพัดลม 3 ห้องนอน
    สืบเนื่องจาก กระผมได้ทำการแจ้งสมาชิกเข้าพัก 20 คนขึ้นไป กับทางอุทยาน เจ้าหน้าที่จึงได้ทำการชี้แจงเรื่องของการ ห้ามส่งเสียงดัง รบกวน ในการกินเลี้ยงสังสรรค์ ของพวกเรา เพราะห้องนอนแอร์ทั้งหมดนั้น ตั้งอยู่ติดกับที่ทำการของทางอุทยานและยังเป็นที่รวมของบุคคลท่านอื่นๆอีกมากมายที่เข้ามาพัก จึงได้แนะนำ ให้สมาชิกของเราที่มี 20 คนขึ้นไปได้พักบ้านพักที่ห่างออกไป จากที่ทำการของอุทยาน หรือเรียกได้ว่า ส่วนตัวที่สุดโดยจะเป็นบ้านพักปีกไม้(ชื่อบ้านว่ามาอย่างนั้น) แต่ที่สำคัญคือเป็นห้องนอนพัดลม ปัญหาที่จะเกิดตามมาคือ กระผมไม่สามารถคาดเดาได้ว่า อากาศจะร้อนหรือจะเย็น ในช่วงที่เราเดินทางกันไป จึงขอแจ้งสมาชิกทุกท่าน ได้รับทราบกัน
    ต้องขอโทษด้วยจิงๆ แต่กับสมาชิกที่ไปของเราจำนวนมากอยู่ การส่งเสียงก็อาจจะมีไม่มากก็น้อย กระผมจึงได้ทำตามคำแนะนำของ เจ้าหน้าที่ทางอุทยาน โดยหวังว่าทุกท่านจะให้อภัยในเรื่องของที่พักหลับนอน เพราะถ้าอากาศร้อน คงไม่มีความสุขกันแน่ๆ ต้องขอโทษด้วยจิงๆครับ

ปล.ท่านใดสามารถนำพัดลมไปเพิ่มเติมหรือติดรถไปได้ก็นำไปด้วยนะครับจะได้ช่วยๆกันดับความร้อนถ้าอากาศไม่เป็นใจ และอีกสิ่งหนึ่งคือ อยากให้ทุกท่านเตรียม เครื่องหลับนอน เช่น ใครมีถุงนอนก็ดี หรือหมอน ผ้าห่ม เตรียมกันไปด้วยนะครับ เพราะบ้านพักมีให้แค่หลังละ 2-3 ชุดเท่านั้นไม่มีเพิ่มให้

ขอขอบคุณ Mod ทุกท่านและสมาชิกท่านอื่นๆ หวังว่าคงได้เจอกัน ในวันเสาร์ที่ 4-5 กุมภาพันธ์ 2555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้