ดูกระบะ กะ รถเก๋ง แข่งกัน แบบไหนมันเร้า กว่ากันอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 5 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ......ไม่ได้พูดถึงเรื่องความแรงนะคับ พูดถึงเรื่องอารมย์ร่วมอ่ะคับ เช่น รถวิ่ง 11-12 วิ เหมือนกัน แต่กระบะ ควันดำๆ ท่วม กะรถเก๋ง เบนซิน ออกตัว ระเบิด ปุ้งปั้ง ปุ้งปั้ง สำหรับผม ผมชอบดู รถเก๋งวิ่งมากกว่าอ่ะคับ และรถมันก้อดูหลากหลายดี และเสียงมันเร้าใจกว่ากันอ่ะคับ

1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    รถเก๋งไม่แปลกที่จะวิ่งได้ขนาดนั้น และสมรรถนะทั้งตัวรถกับเครื่องยนต์มันก็ทำได้ ยิ่งเร้าใจเมื่อมีเสียงคำรามมากมาย

แต่กระบะนี่สิ เราว่าน่าเร้าใจเพราะมันเกิดมาเพื่อใช้แรงงาน ทำงานหนัก
    แต่จับมามันทำเป็นรถแข่ง ด้วยสมรรถนะของตัวรถและเครื่องยนต์ก็ไม่น่าจะเป็นไปได้ เมื่ออดีตก็ไม่เคยมีใครคิดว่ารถกระบะใช้แรงงานมันจะวิ่งได้เร็วเท่ารถยนต์ แต่มันก็เป็นไปแล้วในปัจจุบันนี้

แต่ที่น่าจะภาคภูมิใจยิ่งกว่า คือมันผลิตในประเทศไทย ฝีมือคนไทย 100%

2. WANZA

WANZA New Member Member

25
    1
    0
    ถั่วต้วมเลยคับพี่เก่ง

3. pon_l

pon_l New Member Member

3
    0
    1
    ดูสดๆ ชอบดูรถเก๋ง
    ดูในทีวี ชอบดูกระบะ กลัวมะเร็งปอด
    555

จริงๆชอบดูทั้งคู่แหละครับ แต่จะเร้าใจกว่าก็เฉพาะคันที่เรารู้จัก

4. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    ชอบรถเก๋งมากกว่า กะบะ ควันดำ กลัวมะเร็งตามด้านบน 555+

5. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ชอบทั้งคู่ แต่ไม่ชอบอย่างเดียวเวลาเจอกระบะควันท่วม -*-

6. The NeT

The NeT New Member Member

51
    4
    0
    เจอมาสดๆ เมื่อคืนนี้ ขับลอยๆอยู่150-160 พี่วีโก้ซัดมาที่เดียวววหายยาววววไปเลยยย ทิ้งควันดำไว้ให้ดม T_T

7. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    รถเก๋งครับ ปุ้งปังๆๆ ^^

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ชอบเก๋งมากกว่าครับ

9. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ขับเก๋ง แต่ชอบกระบะครับ

ควันท่วม ๆ เสียงแห่ด ๆ มันสะใจดี

10. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ชอบรถเก๋งครับ โดยเฉพาะรถขับ4 ชอบตอนล้อฟรีปลายเกียร์ มันเสียวดี

11. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ชอบรถเก๋งและกระบะ ยกเว้น6-10ล้อ

12. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ชอบเสียง 6 เม็ด โบใหญ่อะ เร้าใจจริง

13. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ตอนนี้เริ่มชอบกระบะดีเซลครับ อย่างที่พี่เก่งพูดฝีมือคนไทยล้วนๆ

14. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ถ้าดูเอามันต้อง เก๋ง นะ เครื่องซีซีเยอะ ใบใหญ่ๆ ยิงแก๊สด้วย มันสุดดดดดนะผมว่า

15. mungkorn2

mungkorn2 New Member Member

12
    0
    0
    จริงครับ

16. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ชอบ เบนซิน แต่ รักดีเซล

ได้ในสิ่งที่รักและกำลังทำในสิ่งที่ชอบ อิอิ

17. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    รถเก๋งก็เสียงเร้าใจ กระบะก็เสียงฝาดๆ ได้อารมณ์ไปอีกแบบนึง

18. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    อะไรก็ได้ครับที่มันเร็วที่สุด ไม่แบ่งแยก จักรยานก็ดูได้ ถ้าวิ่งได้7-8วิ
    แต่ตอนนี้อยากดูjet จะย่องมากๆๆๆ รอชมเมื่อไหร่จะวิ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้