ไฟ engine

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 2 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    rover 623 แป๊บน้ำหลังเครื่อง รั่ว น้ำในหม้อน้ำหมด ความร้อนขึ้น ไฟเอนจิ้นโชว์ เปลี่ยนแป็บแล้วใช้ของเครื่องเก่า เปลี่ยนท่อยางข้อท่อต่างๆแล้ว ใช้รถมา 2 อาทิตย์ แต่ไฟเอนจิ้นโชว์ ค้างอยู่ ใครรู้วิธีลบบ้างครับ

1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ถอดขั่วแบ็ตออกครับสัก 30 วิ จากนั้น ใส่กลับลองสตาดดู ว่าหายมั้ย ปล.ถ้าแก้ไขอาการตรงจุด วิธีผมจะหายน๊ะครับ แต่หากยังไม่หาย ต้องเช๊คโค๊ดดูครับ วิ่งแบบนี้ กินน้ำมันมาก ๆ !!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้