เวลาเร่งเครื่องแล้วมีเสียงเหมือนล้อหมุนหึ่งๆๆ เวลายกคันเร่งไม่ดัง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 29 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ืnv queen cab เพิ่งเปลี่ยนยางมาใหม่ เวลาเร่งเครื่องแล้วมีเสียงเหมือนล้อหมุนหึ่งๆๆ เวลายกคันเร่งไม่ดัง ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ รู้สึกสะเทือนมาได้ถึงห้องโดยสารเหมือนกับเพลามันไม่บาล้านหรือเปล่าครับขอคำปรึกษาแนะนำด้วยครับ

1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    up ครับ:)

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ยางแท่นเครื่องหรือป่าวครับ ให้ช่างเช็คดูนะครับ

3. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ถ่วงล้ออาจไม่ดีก็ได้ครับ ลองเช็คดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้