ป้ายทะเบียนยาว ที่มีแถบสีฟ้า รูปดาวเป็นวงกลม มีตัว D มันคือ......

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 17 มกราคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ป้ายทะเบียนยาว ที่มีแถบสีฟ้า รูปดาวเป็นวงกลม มีตัว D มันมีที่มา หรือความหมาย มาจากป้ายอะไรเหรอครับ
    (พอนึกออกไหมครับ)

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ทะเบียนรถใน Euro Zone ครับ

ตัวอักษรย่อมาจากชื่อประเทศครับ :)

D ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมาจากเยอรมัน

3. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    อื่มมมม ขอบคุณครับ ที่ของจริงๆเค้า อยู่ที่ทะเบียนเลยใช่ไหมครับ ไม่ได้เป้นกรอบแบบเรา

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ครับ เป็นทะเบียนทั้งแผ่น ไม่ได้ใส่กรอบครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้