รบกวนถามเรื่อง พวงมาลับ R33 ใส่ B14 ครับ แตรไม่ดัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sulaimann, 28 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ผมเพิ่งได้พวงมาลัยของ R33 แบบมีแอร์แบ็คมาครับ จัดการหุ้มหนังเรียบร้อย เอาไปให้ช่างแถวบ้านใส่ให้ B14 ไม่มีแอร์แบ็ค ช่างเค้าบอกว่าใส่ได้แต่แตรรถมันจะไม่ดังครับ ไม่ทราบท่านใดมีร้านแนะนำมั้ยครับ ผมอยู่มีนบุรีครับ หรือว่าผมต้องทำยังไงดีครับ เครียดเลย
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2011
  2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มีวิธีทำอยู่สองอย่างครับ
    1ต่อสายไฟตรงกับสายไฟแตรเลยวิธีนี้ใช้นานๆไปสายอาจจะขาดหรือลงกราว ทำให้แตรดังค้างได้ครับ
    2 ใช้แป้นแตรพวงมาลัยเดิมของB14 ต่อเข้ากับพวงR33ครับ แล้วก็ต่อเดือยแตรให้สัมผัสกับแป้นแตรเราครับ วิธีไม่มีแตรค้างแน่นอนครับ
    ร้านที่ทำได้ทั้งสองวิธี ติดต่อพี่พล (081 624 5420)อยู่ซอยวัดบัวขวัญ ปล.ถ้าจะทำวิธีที่2 ให้เอาพวงB14เดิมไปด้วยครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    วิธีที่ 2 เรียกได้อีกชื่อว่า....ก่อเจดีทราย...555

4. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ชัดเจนเลยครับพรี่

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยซิครับ ว่าพวงเหมือนกับที่หลายๆคนใส่อยู่เปล่า

ผมก็ใช้แบบไทยทำ(ยี่ปุ่นงง)ต่อสายตรง

ทำชั่วคราว แต่ใช้ชั่วโคตร :)

6. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผมชอบ ทำค้างคืน สิฮะ

7. Oat40

5,652
    7
    38
    ผู้มีประสบการณ์สูงมากันทั้งน้าน

8. sulaimann

118
    0
    0
    ขอบพระคุณทุกท่าน มากๆ เลยครับ ได้คำตอบที่มีประโยชน์มากมาย ค่อยโล่งใจหน่อยครับ นึกว่าจะเสียตังค์ฟรีซะแล้ว อิอิ

เดี๋ยวผมจะโทรหาพี่พลดูครับ ไกลหน่อยแต่ไม่มีปัญหาครับ

9. sulaimann

118
    0
    0
    ใส่รูปให้แล้วครับ

10. Oat40

5,652
    7
    38
    งามแท้

11. sulaimann

118
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ ผมถูกใจมากกับพวงอันนี้ ตอนช่างบอกทีแรกใจแป้วเหมือนกัน นึกว่าต้องกลับไปใส่พวงเดิมซะแล้ว ดีนะที่มาถามในนี้ก่อน 555+

SUNNYTHAILAND เพื่อนร่วมทาง ของคนรัก SUNNY จริง

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    หุ้มมาแพงไหมครับ

13. sulaimann

118
    0
    0
    1200 ครับผม หนังแท้

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    หุ้มที่ไหนครับ ดูแล้ว สวยเนียน

15. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อันแน่ บรรดาสาวก สอบถามกันใหญ่เลย สงสัยจะมีหุ้มกันอีกเยอะ

16. sulaimann

118
    0
    0
    ซอยหทัยราษฎร์ ย่านมีนบุรีครับ งานใช้ได้เลยครับ กระชับดี ราคาก็ไม่แรงมากด้วย

อิอิ..ผมเพิ่งได้ B14 มาครับ ขอคำแนะนำ ด้วยนะครับ ขับ B11 มาซะนาน

17. Oat40

5,652
    7
    38
    ใช้เวลาหุ้มนานมั้ยครับรอรับได้เลยอ่ะป่าว

18. sulaimann

118
    0
    0
    ปรกติเค้าหุ้มไม่นานนะครับ แต่ต้องโทรนัดครับ เพราะผมเอาไปทิ้งไว้ครับ เดี๋ยวผมไปหานามบัตรมาให้โทรคุยกันเลยครับ

อ้อ...ผมไปแปลงพวงที่ร้านพี่พลมาแล้วครับ เสร็จเรียบร้อยสมใจครับ เที่ยวปีใหม่สบายใจแล้ว

ขอบคุณคุณโอ้ตมากๆ ครับ

19. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
  20. Oat40

5,652
    7
    38
    ไม่เป็นไรครับ พี่พลนี่ไม่ทำให้น้องๆผิดหวังจริงๆ

21. abadahey

2,753
    16
    38
    ตอนหุ้ม ต้องถอด มะครับ

22. sulaimann

118
    0
    0
    น่าจะถอดนะครับ เพื่อความเนียน ส่วนรอรับได้เลยมั้ย อันนี้ต้องนัดกับช่างเค้าครับ ถามเค้าว่าว่างวันไหนก็เข้าไปเลยครับ งานร้านนี้เยอะมาก ส่วนใหญ่เค้าทำเบาะครับ

23. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมB11 ใส่พวงskyline GTR32 เหมือนกันคับ ใช่วิธีต่อเดือยเหมือนกันคับ

24. sulaimann

118
    0
    0
    ท่าจะเท่ห์ไม่หยอกทีเดียว อิอิ B11 คันเก่าผม ใส่ MOMO ก็อป ช่างมันอัดคอเข้าไปแน่นซะจนถอดไม่ออก เลยต้องใช้พวงก็อปตลอดชีวิตเลย 55+

อันนี้นามบัตรร้านหุ้มพวง ทำเบาะครับ คุยรายละเอียดกับช่างเองเลยนะครับ ผมแค่อยากแนะนำร้านที่ราคาสมน้ำสมเนื้อให้ครับ ไม่มีส่วนได้เสียใดๆ อิอิ

[​IMG] [​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้