Hobbyใครเปน เครืองบันบังคับวิทยุมั้งครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย TummenG, 6 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    พอดี พึ่งมาเล่นไม่นานครับ น้ำมันแพงเลย มาเล่น ฮ บังคับมั้ง ก็สนุกดีครับ

เล่น เผลอ ตก ก็ซ่อม เพลินไป

เลยมาถาม ว่า มีคอ เดียวกันไหมครับ พวก เครืองบินบังคับเนี่ย

เดี่ยวนี้ของจีนเข้ามาเยอะ ราคาไม่แพง ครับ เล่นได้ขำขำ
    :D

ในรูปไม่ไช่ของจีนนะ และก็ไม่ไช่ของผมด้วย แต่อยากได้อ่า

2. ElectroRCDC

ElectroRCDC New Member Member

46
    3
    0
    เดี๋ยวนี้ราคาถูกลงมาก อย่าง Dragonfly ของจีนพร้อมเล่นก็ราคาไม่ถึง 3000 เล่นก็ดี แต่ไม่ค่อยสู้ลม ถือว่าคุ้มใช้ได้เลยครับ ของแต่งก็ถูก ผมไม่ได้เล่นหรอกครับ ดูเพื่อนดูพี่เล่นเลยได้ดูดความรู้มาบ้าง ผมเล่นแต่รถ RC ดริฟอะ

3. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ถ้ารุ่นสู้ลมของจีน ก็ WALKERA36 ครับราคา 5-6000บาท เปลี่ยน ไส่BL แรงสะจาย

ตกทีก็กระจายสะใจ ครับ 5555

4. Ake760GLT

Ake760GLT New Member VIP Member

46
    0
    0
    ผมเล่นคับ บิน F3A อยู่เดไว้เอารูปมาลงห้ายดู

5. slow-fobia

slow-fobia New Member Media

327
    6
    0
    ถึงว่าคุ้นๆกะชื่อท่านยังไงก็ม่ายรุ ที่แท้ก็คอ ฮ.ไฟฟ้าเหมือนๆกันนี่เอง...อิอิ ดีใจจังครับ ตอนนี้ผมเริ่มหัดเล่นมาได้สามสี่วันเองอ่ะ ยังบินเจ้า4 แชลแนลของ วอคเคล่ามะได้ขนาดในซิมยังให้มันขึ้นไปมาตามใจไม่ได้เลย ....ทีตอนซื้อคนขายเค้าบินและเซ็ตให้ดูไหงมันคล่องซะขนาดนั้นหว่า:(

6. pee4

pee4 New Member VIP

35
    1
    0
    น้องผม กับ ผมก้อเล่นอยู่อะ เล่นที่ทุ่งสีกัน อะครับ ชื่อ พี กับ พูน พี่ไปเล่นที่ไหนอะครับ ว่างๆไปเล่นด้วยกันก้อได้นะครับ

7. anattananthong

anattananthong New Member Member

1
    0
    0
    ผม ณัติ ครับ ผมก็เล่นเหมือนกัน walkera36a พึ่งไปใส่ bl มายังไม่ได้ไปเอาเลยครับ งานยุ้งมาก

8. PooN_NaRaKa

PooN_NaRaKa New Member VIP

40
    4
    0
    ผมเล่นเครื่องบินบังคับอยู่ครับ F3A

9. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
  10. milky

milky New Member VIP

37
    1
    0

walkera 4ch ถ้าเซ็ตดีๆแล้วเล่นที่ไม่มีลมเลยก็นิ่งนะครับ...หรือไม่ก็พยามตื่นเช้าๆมาเล่นไม่ค่อยมีลม เคยเล่นตอนตี4 นอกบ้าน ไม่มีลมเลย พอฮอปขึ้นมาปล่อยstickยังลอยนิ่งได้เลย:D แต่ตอนนี้ขายรับประทานไปแล้ว

11. Tlezaracing

Tlezaracing New Member Member

14
    0
    0
    อยากเล่นมั่งอ่ะครับ ไม่ทราบซื้อที่ไหน เเละก็เอาเเบบไม่เเพงมาก งบไม่มีมากครับ- -*

12. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    เล่นแล้วครับ เป็น ฮ. อะ ไม่ใช่เครื่องบิน แต่ไปๆมาๆ บินไม่เก่ง ไปเกี่ยวต้นไม้ ใบพัดหลุดกระจายหายไปไหนก็ไม่รุ้ ตัวเครื่องก็ตกลงมายังกะในหนัง หมุนติ้ว แล้วก็ปัก ถลอกไปหน่อย แต่บินไม่ได้ ใบพัดหายหงะ ยังไม่ได้ซ่อมเลย

13. NICKY6532

NICKY6532 New Member Member

70
    0
    0
    ผมก้อเล่นๆๆๆ ( ตามมากระทู้นี้ด้วย ) บินมาหลายปีแระ แต่เด๋วนี้ห่างๆไปอ่ะ มีไรปรึกษาได้ เพราะบินได้พอประมาณ F3A ก้อพอบินได้นะ แต่ม่ะเซียน เคยแข่งเมื่อ 2-3 ปีก่อน ได้ที่ 4 เอง ฮือๆๆๆ

14. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    หาข้อมูลก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้