ทำกะบะให้แรงและปลอดภัย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 4 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เจ้า DMAX 4WD 4 ประตูผมเองครับ ผมอยากทำให้มันเกาะโค้งดี ๆ เครื่องแรง ๆ ไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร แค่เดินทางบ่อยเกิน (ไทรโยค - กทม. ทุก 2 วัน) กลัวว่าสักวันคงมีพลาด
    1. อยากถามว่า ผมใส่โช๊คดี ๆ แบบรถเก๋งได้ใหมครับ ใครรู้โช๊คอะไรดี ๆ มั่งครับ
    2. ผมใส่ยางดี ๆ แบบรถเก๋งได้ใไหมครับ
    3. ใครรู้จักอู่โม DMAX 3.0 turbo รุ่นเก่า ยังไม่ใช่ commonrail นะครับ แนะนำด้วยครับ

2. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่ประทีป รีสอร์ทน่าจะทำเฟดบุ๊กแฟนเพจของรีสอร์ทน่ะครับ มีไหมพี่ ผมเสริฐหาไม่เจอ ว่าจะเข้าไปเป็นสมาชิกซะหน่อย
    นอกเรื่องหน่อยครับ อิอิ

3. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ที่จริงควรมีครับกั๊ก แต่ผมไม่มีทีมทำ ลำพังผมทำงาน 2 ที่แถมต้องใช้เวลากับแข่งรถทุกเดือน เลยทำให้ไม่มีเวลาครับ
    เดี๋ยวจะลองให้วรรณทำดูครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องโมเครื่องดีเซล ต้องช่างเกื้อนั้นแหละประทีป ดันราง แต่งปั๊ม

5. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ลองดูแนวทางที่ผมทำกับ Vigo ครับประทีป
    Vigo 4WD
    ช่วงล่าง Bilstein
    เบรค เบรมโบ้ หน้า
    กล่อง Fcon D ครับ

6. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวจะลองไปหาของดูครับ
    ผมถาม bridgestone ที่สนิทกันเรื่องยาง RE11 เข้าบอกไม่มี size กะบะ แล้วมันมียางของกะบะยี่ห้ออะไรที่คุณภาพดี ๆ ครับ ผมว่ายางมีผลมากในการป้องกันอุบัติเหตุ

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ไม่ Commonrail ก็ต้องโมปั้ม เปลี่ยนโบถ้าจะเอาแรงอ่ะนะครับ

ช่วงล่างผมว่าอยู่ตามงบ ถ้าเอาเท่าที่เห็นกระบะเขาใส่กันก็พวก Aztex ไรเนี่ยแหละ กับ Winner พอได้ เอาดีมียี่ห้อก็ Rancho RS ทั้งหลาย

แต่ถ้าเรื่องโมเครื่องช่างเกื้อ Ralliart พระราม 9 นี่เขาทำให้ทักษิณเทอร์โบอยู่ เก่งพอตัวครับ

แล้วจะแต่งแบบไหนหล่ะครับ Offroad หรือแนวซิ่งโหลดเตี้ยมาหน่อย

8. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    เปลี่ยนโบ เพิ่มบูส ใส่อินเตอร์ หาปั๊มธรรมดามาใส่แทนปั๊มไฟฟ้า แล้วโมปั๊ม ช่วงล่างเซ็ตตามงบเลยคับพี่
    แบบเดียวกับของผมอ่ะคับ บูสอยู่ 25 PS ประหยัดน้ำมันกว่าเก่าด้วยคับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้