ขอความเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ บี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 28 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือวันก่อนได้คุยกับพี่ๆช่างที่ร้านไดนาโม ตอนเอารถไปซ่อมไดชาร์จ แล้วพี่ช่างเขาบอกว่ารถผมนี่เดิมๆมันสวยแบบเรียบๆอยูแล้ว(เอ๊ะ..ยังไง..งง) เปลี่ยนแค่แม็กซ์อย่างกับได้ลิ้นหน้าก็โอแล้วข้างนอก ผมก็คิดอย่างนั้นเช่นกันครับ ล้อเดิม13 ว่าจะใส่ล้อ15แต่มีปัญหาตรงที่ว่า....
    1. ถ้าใส่ล้อ15แล้วเบรคเดิมเอาอยู่ไหมครับ ประสิทธิภาพการเบรคทำได้เท่ากับล้อ13มั๊ยครับ
    2. ถ้าข้อแรกไม่ใช่ งั้นขอสูตรอัพเกรดชุดเบรคหน่อยครับ ตอนนี้มีหม้อลมบี14 ยังไม่ได้ใส่ที รออยู่แล้วอันนึง จานหน้ากับคาลิบเปอร์ใส่ของไรได้บ้างครับ เอาที่ไม่ตัดคอม้านะครับ
    3. แล้วเหมือนถ้าได้ดิสหน้าเป็นตัว4ptมา ซึ่งของเดิมมัน2pt จะต้องเปลี่ยนตัวแรงดันเบรคด้วยมั๊ยครับ
    4. ถ้าทำหลังเป็นดิสด้วย ต้องเอาของรุ่นไหนมาลงครับ แปลงยากมั๊ย หรือว่าดรัมเดิมดีกว่าครับ
    5. อื่นๆที่พี่ๆอยากแนะนำเพื่มเติมครับ สำหรับการอัพเกรดชุดเบรค
    ขอบคุณครับ

ปล. พี่ๆโปรดเข้าใจและให้อภัยน้องคนนี้ด้วยครับ เป็นคนคิดเยอะครับ(หรือวิตกจริตไปเองก็ไม่รู้ ==")

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

1.ใส่รถขอบ 15 เบรคเหมือนจะไม่แตกต่าง แต่ของผมรู้สึกว่าดีกว่าเดิม

2. ผมก็ใสของบี14อยู่ ส่วนปั้มเบรคใช้ของเดิม ผ้าเบรคใช้เกรดดีๆ หน่อยก็อยู่แล้ว

3. ตัวแรงดันใช่หม้อลมของบี14หรือเปล่าคับ

4. ดิสหลังตรงรุ่นหายากหน่อยหรือไม่ก็ของ rz1 คับ

5. คนกันเองไม่เป็นไรคับ

ถ้าจะแนะนำนะคับ หาดิสหลังมาใส่ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้