เรื่องฝาหม้อน้ำครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 28 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คือว่าเมื่อเช้าผมเช็คน้ำหม้อน้ำ เปิดฝาดู ปรากฏว่ายางที่สปริงที่ฝาหม้อน้ำมันขาด ผมเลยซื้อฝาหม้อน้ำใหม่มาเปลี่ยน ตอนนี้ซื้อมาใส่แล้วครับ ขนาดฝาเอามาเทียบกันเท่าของเดิมเป๊ะ แต่แรงดันต่างกัน แบบอันเดิมติดรถมัน 0.9 บาร์ อันใหม่มัน 0.88บาร์ ไม่ทราบว่าใส่กันได้ไหมครับ มีผลไรมั๊ยครับ ขอบคุณครับ :eek:

2. Excited Rider

576
    2
    18
    เอาภาพมาฝากครับ 2ภาพนี้เป็นฝาอันเก่า เยินซะ...

ส่วนอันนี้เป็นของใหม่ที่ใส่แล้วครับ :)

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่น่ามีปัญหาอะไร นะ :D

4. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ

5. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ของเดิม 0.9 บาร์ ของใหม่ค่าใกล้กันใช้ได้ครับ แต่ที่ซื้อมาของแท้ป่าวครับ ถ้าไม่ใช่ แนะนำให้ใส่ของแท้ดีกว่า เพราะของเทียมสปริงมันจะนิ่มและล้าเร็วครับทำให้ค่า บาร์ เปลี่ยน (ลองหาของแท้กดเทียบกับของเทียมดูครับ ส่วนใหญ่ที่ผมเคยลองกดๆดูจะเป็นแบบนี้ซะส่วนใหญ่) ฝาหม้อน้ำดูเล็กๆ แต่เป็นปัญหาระดับใหญ่ชาติเลยครับ อิอิ:D

6. Excited Rider

576
    2
    18

ไม่แน่ใจครับ ราคาแค่70.- เองครับพี่ เด๋วว่าเดือนหน้าจะซื้อของแต่งน่ะเพ่ เล็งๆของpivot กับ hksไว้ครับ

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ถ้าจะซื้อแบบของแต่ง ต้องจัดของแท้เท่านั้นนะ ดูดีๆด้วยล่ะ งานบ้านเราเยอะนะ

8. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ของแท้ อันประมาณเท่าไรครับ

9. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ของแท้ 100 กว่าบาท ไม่เกิน 200 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้