สอบถามเรื่องโช๊คและสปริงคร๊าบ บี11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 16 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    บี11ผมที่ขับอยู่วันนี้ ได้มาจากที่บ้าน3ปีได้แล้วมั๊งครับ ที่บ้านเคยเปลี่ยนโช๊คไปทีนึง ได้ไม่ตรงรุ่นมาใส่(ของอะไรไม่รู้) คือว่าโช๊คมันก็นานแล้ว เวลาขับคนเดียว วิ่งช้าๆมันค่อนข้างกระด้างครับ ถนนขรุขระนี่แทบจะนับกรวดบนถนนได้เลยครับ อิอิ แต่เวลาขับสัก120-140นี่รู้สึกว่าดี มันไม่ค่อยโคลงหรือร่อนๆ(เทียบกับเจ้าtidaของพ่อผมเวลาขับประมาณนี้เหมือนกัน) แต่พอเวลามีคนนั่งสัก2-3คน นน.สัก150 ได้ เวลาโช๊คมันทำงาน จะรู้สึกเหมือนขูดซุ้มล้อน่ะครับ เวลาโช๊คมันกระเด้ง แต่ไม่มีอาการโช๊คยันเหมือนพวกรถโหลดนะครับ จากปัญหานี้ไม่ทราบว่าเป็นที่โช๊ค หรือที่สปริงอ่ะครับพี่ คือใจอยากเปลี่ยนโช๊คตรงรุ่นน่ะครับ แต่ยังไม่อยากเปลี่ยนก่อนตอนนี้ เลยอยากจะลองเล่นกับของที่มีอยู่ชุดนี้ก่อนน่ะครับ คือผมเข้าใจว่าทั้งโช๊คและสปริงมันไม่แมชต์กับรถเท่าไหร่ เลยอยากจะสอบถามจากพี่ๆน่ะครับ ขอบคุณครับ :)

ปล.รถไม่มีกันโคลง และพวกค้ำต่างๆก็ไม่ได้ใส่เลยครับ

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    โช็ครั่วหรือเปล่าคับ

3. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ลองกดดูนะ ว่าข้างมันแข็งเท่ากันรึปล่าว กดแล้วระยะคืนตัวเร็วหรือช้า

4. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    สู้ๆ กันต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้