มีรถ EK ของใครโดนน้ำท่วมเสียหายเมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมาบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นพพร ถนอมพงษ์, 22 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ เผื่อว่าใครมีอะไหล่บางตัวเก็บไว้ไม่ได้ใช้ก็อาจจะมอบให้กันได้ จะได้ช่วยเหลือ กันไป แต่หวังว่า EK ของ
    ทุกท่านคงจะปลอดภัยนะ

1. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ใจดีอีกแล้ว ^^
    ค้ำโช๊คที่รับมาจากพี่ ยังอยู่ดี ที่รถผมนะครับ ^^

2.  
  3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    บล็อคเดียวกันแหละพี่ โดนเหมือนกัน รถไม่โดนเพราะย้ายตั้งแต่น้ำอยู่บางปะหันแล้วครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    รถสำคัญกว่าบ้านถูกต้องไหมครับพี่ๆๆ อิอิ

5. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    จอดไว้ที่บ้านเหมือนเดิม วัดดวงเอาครับ แต่ไม่ยอมเอาไปจอดบนสะพานเด็ดขาด จมเป็นจม ทำใจไว้แล้ว ดีที่น้ำขึ้นห่างจากปลายท่อไอเสียแค่ 1 นิ้วได้ เลยรอดครับ.รังสิต คลอง 4

6. ไม่ถูกต้องอ่ะ เพียงแต่รถมันเคลื่อนย้ายหนีน้ำได้แต่บ้านมันเคลื่อนย้ายไม่ได้ แค่นั้น[/SIZE]

7. เอ๊ะ แต่เห็นในข่าวช่วงน้ำท่วม แถวคลอง 3 คลอง 4 นำขึ้นสูงมากไม่ใช่เหรอ

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    น้องน้ำคงเกรงใจผม เพราะมีครอบครัวแล้ว เห็นว่าเราถนัดแต่เรื่องรถ ไม่ค่อยประสีประสากับเรื่องมีกิ๊กกั้กอะไร ไอ้เราก็ไม่ชวนเธอเข้าบ้านสะที (เมียกรูยืนเท้าเอวอยู่)
    น้องน้ำเองก็ได้แต่รอๆ ตั้งแต่ตัวน้องน้ำผิวใสๆ รอจนผิวน้องน้ำเริ่มคล้ำๆ และสุดท้ายเธอก็ทนไม่ไหว เธอก็ยอมจากไปด้วยดี ก็ไม่อยากให้เสียใจมาก ได้แต่บอกก่อนไปว่า เราต่างคนต่างอยู่ดีกว่า พี่ไม่อยากมีปัญหากับครอบครัว
    เธอเองก็คงดูท่าทางอยู่นานแล้ว ผมก็ไม่เล่นด้วยสะที อยู่ไปก็เหงาใจปล่าวๆ ก็ยอมถอนตัวออกไป.....หลังจากนั้นอีกทีผมก็ได้ข่าวว่าเธอไปอยู่กับหนุ่มคนใหม่แถวๆ ลำลูกกาหรือาสายไหมน่ะครับ
    ดูท่าทางจะลงเอยกันด้วยดี เพราะเห็นคบหาดูใจกันอยู่นานเป็นเดือนเลย.....

ลป.(ลืมไป) ไร้สาระอยู่นานเลย....ตรงนั้นมีอยู่ 3 หมู่บ้านที่รอดครับ มีแค่ประมาณแข้งเอง เข้าใจว่าเป็นอานิสงค์ของหมู่บ้านจัดสรรแต่ก่อนนะครับ จะมีการถมที่ยกระดับพื้นบ้านสูงก่อนสร้าง เพราะสร้างมาตั้งแต่ปี 2538 แล้ว

9. มีอารมณ์ขันแก้เครียดดีเหมือนกันนะคุณ P'War น้องน้ำเขาแวะมาหาผมเหมือนกันแต่อยู่ด้วยกันแค่เดือนเศษๆ เอง
    ทนไม่ไหวน้องแกสกปรกโสโครกเหลือเกิน

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    หนีน้ำยาวๆ ครับพี่ จอดก่อนน้ำมาเป็นเดือน 5555

11. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ไม่โดนน้ำท่วมบ้านแต่ช่วงก่อนน้ำเข้ามาเที่ยวกรุงเทพ เจอพายุฝนตกหนักน้ำท่วมซอย รถเลยได้กินน้ำไป พึงซ่อมเสร็จครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้