b14 เข็มวัดรอบ สวิง ขึ้น ลงๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pkea, 22 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    b14 เข็มวัดรอบ สวิง ขึ้น ลงๆ บางทีไม่ขึ้น แล้วสวิงๆ ไป พันกว่าๆ ไปๆ มาๆ สักครู่ก็เป็นปกติ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เสียแล้วล่ะค้าบต้องเปลี่ยนไมล์หาเชียงกงก้อพันกว่าบาท

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามข้างบนไป แต่ผมก็ไปซื้อจากเชียงกงมาใช้ได้ไม่เท่าไหร่ก็เป็นอีก เลยต้องทำใจ ที่แน่ๆของเซียงกง ไม่มีนาฬิกาตรงวัดรอบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2011
  4. creative

creative New Member Member

13
    0
    0
    ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ ส่วนใหญ่จะสวิงไปมา บางทีขึ้นเกินจริงเท่านึง บางทีก็ปรกติ

ผมแก้โดยบักกรีลายวงจรของเข็มวัดรอมใหม่ครับ ตอนนี้ใช้ได้ปรกติทุกอย่างครับ (ถ้าเคยบักกรีก็ไม่ค่อยยากนะ ถ้าไม่เคยเอาไปร้านอิเล็กทรอนิกส์ดีกว่า)

ลองดูตามนี้ครับ
    http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2010/06/V9391457/V9391457.html

5. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    วิธีนี้ผมก็เคยทำแล้วดีขึ้นแต่ไม่หาย เพราะมูฟวิ่งคอล์ที่ติดกับเข็มเสียครับ เข็มเลยไม่นิ่ง

6. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ดูประวัติแล้ว เป็นตอนปี 2008 ไมล์ประมาณ 2 แสนกว่า

ตอนนั้นทำเองไม่เป็น ไม่มีความรู้ทางช่าง แต่เคยขับผ่านตรงใต้ทางด่วนแจ้งวัฒนะ เห็นมีป้ายบอกว่าซ่อมพวกนี้ เลยให้ทำ

ใช้เวลาไม่นาน ปัจจุบัน ยังใช้งานใช้ได้อยู่ แต่ราคา จำไม่ได้แล้วเท่าไร ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังมีอยู่หรือเปล่า

7. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
  8. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ขออนุญาติ ขุด กระทู้นะครับ
    ตอนนี้วัดรอบเดิม B11 เข็มแกว่งเลย ตอน start ตอนเครื่องเย็น ไม่เป็น นิ่งเป๊ะ พอเครื่องเริ่มร้อน จะสวิงๆ พอซักพัก นิ่งอยู่ที่ 0
    จุดเริ่มต้นมาจาก ซัดแล้วโดดสพาน ทีนี้เป็นยาวเลย เคยรื้อหน้าปัดออกมา มันมีปลั๊ก 3 ขา เสียบเฉพาะวัดรอบ เอามาเป่าๆ ใส่กลับก็ไม่หาย
    พอดีหาขัอมูลเจอกระทู้นี้ ละเอียดดีมาก แต่ไม่กล้าทำอ่ะ (หน้าปัดวัดรอบ B11 ของหายาก) เลยอยากถามว่าให้ดูตรงไหนอีกบ้าง

B11 + 4E-FTE ขอบคุณครับ

9. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    ลองเอามือทุบๆดู

ถ้ามันไม่เป็นไรมาก เเค่รำคาญ ก็อย่างไปยุ่งกับมัน ลองดูพวกปลั๊กต่างๆ

ถ้าตัดปัญหาซื้อใหม่ ก็ดีสบายใจ เเต่ได้เสียงตังค์ อิอิ ^_^"

10. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เคยเป็นครับ เอาออกมาบัตกรีเข้าไปใหม่ ตอนนี้ใช้มา 6 เดือนแล้ว ยังปกติอยู่ครับ

- - - Updated - - -

เคยเป็นครับ เอาออกมาบัตกรีเข้าไปใหม่ ตอนนี้ใช้มา 6 เดือนแล้ว ยังปกติอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้