สอบถาม : ขนาดล้อแม็ก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย endlesss, 25 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. endlesss

endlesss New Member Member

9
    0
    0
    http://www.sportmag100.com/pro_detail.php?id=5340

ล้อหน้า7.5-16นิ้ว 4รู100-114 et25 Cb57.1
    ล้อหลัง 9-16นิ้ว 4รู100 et20 Cb57.1

ถ้าใส่ ek จะติดมั้ยครับ ช่วยทีนะครับบบบ

2. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ติดชัวร์ ออฟล้นๆเลย สงสัยจะ Flush Style

3. endlesss

9
    0
    0
    ใช่ครับจะทำ flush

ถ้าใส่ 7.5 ทั้งหน้าหลังเลย จะได้ป่าวครับ เอาแบบ flush อ่ะครับ ><

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องดูออฟเซ็ตกับ แคมเบอร์ และความสูงของรถควบคู่อ่ะครับ

ถ้ากว้างสัก 7.5 แล้วออฟสัก 25 ไรเงี้ย ก็ต้องลบแคมเบอร์่ช่วยอ่ะครับ

แต่จิง ๆ แล้ว เอาออฟหุบๆไว้นิสก็ดีนะครับ เพราะมันยังรองเสปเซอร์แก้ไขได้

แต่ถ้ายื่นแล้ว ลบแคมเบอร์เต็มที่แล้วยังติดซุ้ม ก็ทำไรไม่ได้แล้วอ่ะ นอกจากตีโป่ง ซึ่งฟลัชไม่ค่อยมีตีโป่งนะครับ

5. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    อย่างที่พี่กุ้งบอกแหละครับ แต่ถ้าจะทำจริงๆ ต้องทำปีกนกช่วยครับอย่างในรูปที่ผมหามาให้นี้ครับ

6. endlesss

9
    0
    0
    อ๋ออออ เข้าใจเลยครับบ แล้วออฟเซทพอดีซุ้มของ ซีวิคนี่มันเท่าไหร่อ่ะครับ 38 ไหวป่าวครับ

7. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    รถผม 35 พอดีๆ เลยครับ แต่เอาสวยๆ 25 ก็ได้ครับ

8. endlesss

9
    0
    0
    ครับบบบ ขอบคุณมากๆๆครับบบผมม

9. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ไม่ต้องไปดูอะไรเลยครับ ติดแน่นอล....
    off ทีใส่แล้วสวยๆๆ นะครับ สำหรับ ek ล้อกว้าง 7" off 33 - 35 กำลังสวย ล้นนิดๆ 7.5" off 40 - 45 ล้นนิดๆ ขับสบายๆ ไม่ต้องดัดแปลง
    แต่ถ้าใจมันรัก จิงๆ wide body เอาครับ ทั้งหน้าทั้งหลัง ใส่ 9 นิ้วยังได้เลยครับ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้