จะโหลกรถ ร้านแนะนำสปริงH&Rกับโซ๊คMonroe Reflex มีท่านใดใช้อยู่บ้าง รถจะแข็งไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สี, 21 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สี

สี New Member Member

4
    0
    0
    จะโหลกรถ ร้านแนะนำสปริงH&Rกับโซ๊ค Monroe Reflex มีท่านใดใช้อยู่บ้าง รถจะแข็งไหมครับมากไหม เค้ามอกว่ารถต่ำลง1.5-2นิ้วครับ
    มีท่านใดแนะนำยี่ห้ออื่นบ้างไหมครับ พอดีมีงบประมาณ13000-15000 จะเล่นยี่ฮ้ออื่นได้ไหมครับ

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ผมใช้ โช๊คสตัสปรับเกลียว JIC ด้านหน้า ข้างสปริง H&R โช๊คเดิมอัดน้ำมัน ในด้านหน้านี่หนึบเต็มๆ สวนด้านหนึบพอได้
    ของผมตอนนี้เหลือโช๊คหลังที่ต้องไปโมเอา 3500 รอน้ำลดจะเข้าไปทำอยู่ มีน้องคนนึงเอาโช๊คใหม่ไปโมมา หนึบมากๆ
    ใช้ได้ครับ H&R ผมว่ากำลังดีนะ

ท่านอื่นมีไรก็แนะนำกันไปครับ

3. สี

4
    0
    0
    jicคู่เท่าไรครับ ไม่ค่อยเห็นร้านมีขายกันเลย

4. GODFIER

675
    0
    0
    ตอนนี้ไม่รู้ราคาครับ ได้มาจำราคาไม่ได้ เป็นจ๊อยครับ หายากครับ โช๊คแต่งทุกสำนักที่ใส่เอ็นวี ที่ตรงรุ่นนะครับ ลองถามพี่เบิ้ม พี่แจ๊ค พี่เก่ง แอ้ รีรัม ดูนะครับ เขาได้เล่นของดีมากันอะครับ^^

5. GODFIER

675
    0
    0
    การปรับแต่งช่วงล่าง ขึ้นอยู่กับสไตล์การขับของแต่ละคน และการใช้งาน บางทีไม่จำเป็นต้องแต่งตามใคร ใช้ของที่มีความสมเหตุ สมผลคุณภาพกับราคา แล้วปรับตัวเองให้เข้ากับรถ จะง่ายกว่า บางทีคุณอาจจะใช้งบประมาณไม่มาก แต่คุณขับมันได้อย่างมีความสุข สนุกและควบคุมมันได้ อันนี้สิครับสำคัญ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สปริงแต่ง NV สมัยที่นิยมเบิกใหม่กันจะเป็นยี่ห้อ MERWEDE และจะจับคู่กับ shock up gas ยี่ห้อ gabriel
    อ่านคนที่เปลี่ยนเค้าก็ว่านุ่มหนึบดี

อย่างสปริงของ H&R คนที่เคยเปลี่ยนเค้าบอกว่าจะนุ่มกว่าสปริงของ MERWEDE

แต่เดี๋ยวนี้ มีของดีๆมือสองมาให้ลองเล่นกันหลายรุ่น ตามที่น้องโต้งบอกละครับ

ของเดิมแนะนำถอดเก็บครับ ไม่ควรนำมาอัดตัดแต่ง เพราะเบิกใหม่ของเดิมๆราคาก็พอๆกับของแต่งเลย

7. สี

4
    0
    0
    ผมสั่งกาเบี่ยนแก๊ส มาทั้งชุดแล้วครับ ตอนเย็นจะมาส่งที่บ้าน แต่สปริงยังไม่เปลี่ยนครับ ร้านบอกว่าสปริงโหลดเตี้นลงแต่ความแข็งเท่าเดิม ผมเลยลองสปริงเดิมไปก่อน

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

9. The Kop3101

The Kop3101 New Member Member

52
    0
    0

กาเบี่ยนแก๊ส ทั้งชุด ได้มาเท่าไรคับ ใส่แล้วได้ผลยังไงมาบอกกันมั่งนะคับ

10. ตอนนี้ผมใส่กับ B14 อยู่ครับไม่แข็งครับ โหลดก็กำลังดี ในใช้ชีวิตประจำได้สบายๆ

11. งบหมื่นปลายๆ น่าลอง KAYABA SPEAIL ฟ้า คู่หน้า + สปริงโหลด H&R นะคับ โช้คหลังใช้ของเดิมก้อได้

12. สี

4
    0
    0
    ซื้อมา6400พร้อมส่งครับ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกครับ

14. jirathap

jirathap New Member Member

8
    0
    0
    ไปเปลี่ยนคู่หน้ามา กาเบรียล 3500 บาท ราคาของ (ตัดสปริงคู่หน้า900 + เหล็กเบ้าโช๊ค500+ค่าใส่ 100= 1500) รวมเป็น 5000
    แล้วแก๊สคู่หลัง กาเบรียล ราคาประมาณเท่าไรครับ? มันได้ยินเสียงดัง เป็นช่วงๆ แล้วที่สำคัญคู่หลังถอดใส่เองได้หรือเปล่า?

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    โช้คเดิมขายผมป่ะครับ ขอร้องพลีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

16. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ช็อคอัพ+สปริงหลัง ถอดใส่เองได้ครับ

17. GODFIER

675
    0
    0
    ตามพี่เป้ครับ ถอดเข้าออกประจำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้