อยากใส่เบรค sky line

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 20 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    อยากใส่ปั๊มหน้าของ sky line ไม่ทราบว่าต้องแปลงต้องเพิ่มอะไรอย่างไรบ้างครับ แล้วโมเยอะหรือเปล่า กับล้อขอบ 15 จะใส่ได้มั้ย หรือว่าท่านใดมีแนวทางให้เบรคมันอยู่ดีๆหน่อย ชี้แนะด้วยนะครับ

2. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
  3. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ล้อขอบ15" ใส่ได้ครับ แต่ต้องก้านยกนะครับ...ไม่งั้นติดปั้มเบรค

ผมก็ใส่เบรคหน้า R32 GTS ครับ...เบรคอยู่ดีมากๆ วิธีการติดตั้งก็ตามลิงค์ของพี่ด้านบนเลยครับ

5. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ลองดูครับ ผมลงเครื่องมาแล้วเบรคเดิม ไม่มีงบเปลี่ยน ใช้การจับจังหวะและการปรับตัวให้เข้ากับรถที่แสดงอาการที่เปลี่ยนไปจากเดิมมากกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้