Nissan sunney supersaloon (B 14)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 20 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยค่ะว่า ตอนเช้า ๆ เวลาเหยียบคันเร่ง มันมีเสียงดังฟีดส์.....คล้าย ๆ เสียงคนนอนกรนน่ะค่ะ แต่พอตอน ๆ เย็น ๆ กลับไม่มีเสียงค่ะ ขอบพระคุณมากนะคะ

1. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    คันเร่งฝืดรึเปล่าครับ หาอู่ใกล้ๆบ้าน หยอดน้ำมันหล่อลื่นดูครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ทำไมถึงเป็นแต่ตอนเช้านะ
    ตอนที่มีอาการก่อนสตาร์ทลองเยียบคันเร่งดูว่ามันมีเสียงหรือป่าว
    เดี๋ยวรอเพื่อนๆมาช่วยตอบอีกแรง เอาใจช่วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2011
  3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    งง อะคับ มะเคยเจอเหมือนกัน รอก่อนนะคร๊าบ เดี๋ยวคงมีผู้รู้มาช่วยตอบให้คับ

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เสียงมาจากเครื่องหรือเสียงมาจากตัวคันเร่งครับ

ถ้าจะให้ดี เอาคลิปเสียงมาลงจะดีมาก

5. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    ลองตรวจ หม้อลม เบรค ดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้