อยากทราบว่าแอร์โฟลca18detใช้ของอันอื่นแทนได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 4 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    อยากทราบว่าแอร์โฟลca18detใช้ของอันอื่นแทนได้ไหมครับ
    รู้สึกว่าแอร์โฟลอาจมีปัญหาอ่ะครับ แล้วคงหาของเดิมยาก อยากทราบว่าใช้ของเครื่องตัวอื่นแทนได้ไหมครับ
    ต้องดัดแปลงอะไรบ้างรึปล่าว

2. แอร์โฟล์เดิมหาไม่ยากนะไม่แพงด้วย ถ้ายากเปลี่ยนก็ของRB VG ก็ใส่ได้นะแต่vg ดีสุดรองรับ400+ เอามาทั้งปลั๊ก จั้มสาย แล้วก็ต้องแก้ROMไม่งั้นเร่งไม่ได้เลย

3. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    อาการตอนนี้คือเดินเบาปกติ น้ำออกท่อเลย
    แต่เวลาขับไปเรื่อยๆแล้วกดคันเร่ง ก่อนเริ่มบูสจะมีอาการเร่งไม่ขึ้นครับ แล้วพอกดอีกนิดให้บูสมาก็เป็นปกติ
    มันจะเป็นเฉพาะ(ก่อนเริ่มบูสตอนเข็มวัดบูสชี้เลข0)อ่ะครับ ไม่รู้เป็นที่แอร์โฟลรึป่าว

4. อาการนี้ไม่น่าใช่แอร์โฟรนะครับ เหมือนจะปั๊มติ๊กเสียเลยครับ แรงดันยังดีอยุ่ไหมครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เห็นด้วยกับ คห. บนครับ รถผมเคยเป็น เรกกูเรตไม่ดี

แต่ถ้าจะลอง ผมมีของขับหน้าอยู่นะ ผมเอามาใส่กะ E15E-T ถ้าจะลองโทรมานะครับ
    เด๋วให้ไปลองก่อนเลย

086-5036999 โบตั๋น

6. nattapongmodify

99
    0
    0
    ผมดูเกจวัดแรงดัน แรงดันด็ไม่ตกน่ะครับ ปกติดี
    ไม่ทราบว่าน่าจะมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:13:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:13:24 ----------

เด๋วขอสืบสาเหตุสักพักก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้