ถามเรื่องเบรค

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 21 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ขอถามเรื่องเบรคหน่อย คือว่าขับรถออกมาตอนเช้าก็ปกติ เหยียบเบรคก็โอเคอยู่นะ แต่พอตอนจอดรถยกเบรคได้ยินเสียงลมดังซีๆๆๆแต่พอเอาเท้าไปแตะเบรคก็หยดดัง ถ้าปล่อยเท้าก็จะได้ยินเสียงลม มันผิดปกติมั้ยครับ ต้องแก้ไขอะไร คือว่ากลัวอันตราย
    ขอบคุณล่วงหน้า:eek:

2. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    หม้อลมเบรกรั่วแล้วครับ ถ้ารั่วน้อยก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้ารั่วมากอันตรายมาก เพราะจะทำให้เบรกไม่อยู่
    ผมแนะนำให้รีบเปลี่ยนเลยครับ

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเช็คดูนะครับ

4. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    ซ่อมได้มั้ยพี่ หรือเซียงกงเท่าไร wingroad 2002 ตอนนี้ยังพอเบรคได้อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้